Thursday, January 20, 2022

नितीन गडकरींचं मोठं विधान;डिझेल इंजिनची विक्री बंद करा आणि….

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी बुधवारी देशातील कार कंपन्यांना डिझेल इंजिन वाहनांचे उत्पादन आणि विक्री बंद करण्यास आणि इतर तंत्रज्ञानाला प्रोत्साहन देण्यास सांगितले आहे. गडकरींनी डिझेल इंजिन वाहनांचे उत्पादन व विक्री कमी करुन इतर तंत्रज्ञानाला प्रोत्साहन द्या असे आवाहन केले आहे.

बुधवारी (दि.२५) ‘सियाम’च्या (SIAM, सोसायटी ऑफ इंडियन ऑटोमोबाइल मॅन्युफॅक्चरर्स) वार्षिक अधिवेशनाला संबोधित (व्हर्चुअल संबोधन) करताना गडकरींनी देशातील वाहन उत्पादकांना हे आवाहन केले. तसेच, सरकार ग्राहकांना १०० टक्के पेट्रोल किंवा १०० टक्के बायो-इथेनॉलवर चालणाऱ्या वाहनांचा पर्याय

देणारी फ्लेक्स इंजिन वाहने पुरवण्यासाठी वचनबद्ध आहे, असे यावेळी गडकरी म्हणाले. इंडस्ट्रीने पर्यायी इंधन तंत्रज्ञानाला प्रोत्साहन दिले पाहिजे आणि पर्यायी इंधनासाठी आर अँड डी (संशोधन आणि विकास) निधी दिला पाहिजे, असेही त्यांनी सांगितले.

“मी वाहन उत्पादकांना आवाहन करतो की डिझेल इंजिन वाहनांचे उत्पादन आणि विक्री थांबवा. डिझेलमुळे होणारे प्रदूषण पर्यावरण आणि मानवी आरोग्यासाठी अत्यंत धोकादायक आहे. इंडस्ट्रीने पर्यायी इंधन तंत्रज्ञानाला प्रोत्साहन दिले पाहिजे आणि पर्यायी इंधनासाठी आर अँड डी (संशोधन आणि विकास) निधी दिला पाहिजे असे ते म्हणाले.

इंडस्ट्री लवकरच E20- सुसंगत वाहने बाजारात आणेल अशी अपेक्षाही त्यांनी व्यक्त केली. E20 मध्ये २० टक्के इथेनॉल आणि ८० टक्के पेट्रोलचे मिश्रण असते. “आमचे आयात बिल कमी करण्यासाठी आणि पर्यावरणाला हानी न पोहोचवता आमच्या शेतकऱ्यांना थेट लाभ देण्यासाठी हे अत्यंत उपयुक्त ठरेल,” असे ते म्हणाले.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!