Sunday, September 26, 2021

केवळ 15 हजार गुंतवणूक करून या वनस्पतीची लागवड करा, 3 महिन्यांत 3 लाखांचा नफा होईल

IMG-20210619-WA0049
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210619-WA0049
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:नैसर्गिक उत्पादने आणि औषधांची बाजारपेठ इतकी मोठी आहे की त्यात वापरल्या जाणाऱ्या नैसर्गिक उत्पादनांना नेहमीच मागणी असते, मग औषधी वनस्पतींच्या लागवडीच्या व्यवसायात आपला हात का वापरू नये. यामध्ये, खर्च कमी आहे आणि दीर्घकालीन कमाई देखील सुनिश्चित केली जाते.

औषधी वनस्पतींच्या लागवडीसाठी लांब रुंद शेत किंवा गुंतवणूकीची आवश्यकता नाही. या शेतीसाठी तुम्हाला शेत पेरण्याची गरजही नाही. आपण ते करारावर देखील घेऊ शकता.आजकाल अनेक कंपन्या करारावर औषधांची लागवड करत आहेत. त्यांची लागवड सुरू करण्यासाठी, आपल्याला फक्त काही हजार रुपये खर्च करण्याची आवश्यकता आहे, परंतु कमाई लाखांमध्ये आहे.

या गोष्टींची लागवड करता येते. तुळशी, आर्टेमिसिया एनुआ, मद्य, कोरफड इत्यादी हर्बल वनस्पती बहुतेक कमी वेळात तयार होतात. यातील काही झाडे लहान भांडीमध्येही वाढवता येतात. त्यांची लागवड सुरू करण्यासाठी, आपल्याला फक्त काही हजार रुपये खर्च करण्याची आवश्यकता आहे, परंतु कमाई लाखांमध्ये आहे.

आजकाल देशात अशा अनेक औषधी कंपन्या आहेत जे पिके खरेदी करण्यासाठी करार करतात, ज्यामुळे त्यांची कमाई सुनिश्चित होते.3 महिन्यांत 3 लाख कमावणे सहसा तुळशी धार्मिक बाबींशी निगडित असते, परंतु औषधी गुणधर्मांसह तुळशीची लागवड करून ही कमाई केली जाऊ शकते. तुळसचे अनेक प्रकार आहेत,

ज्यात युजेनॉल आणि मिथाइल सिनामेट असतात. कर्करोगासारख्या गंभीर आजारांसाठी त्यांच्या वापरातून औषधे बनवली जातात. 1 हेक्टरवर तुळस पिकवण्यासाठी फक्त 15 हजार रुपये खर्च येतो, परंतु 3 महिन्यांनंतर हे पीक सुमारे 3 लाख रुपयांना विकले जाते.

या कंपन्यांमध्ये सामील होऊन तुम्ही तुळशी लागवड कमवू शकता. पतंजली, डाबर, वैद्यनाथ इत्यादी आयुर्वेद औषधे बनवणाऱ्या कंपन्या. जे स्वतःच्या माध्यमातून पीक खरेदी करतात. तुळशीच्या बिया आणि तेलाची मोठी बाजारपेठ आहे. तेल आणि तुळशीचे बियाणे दररोज नवीन दराने विकले जातात.

भविष्यात तुमची फसवणूक होऊ नये म्हणून वैद्यकीय वनस्पतीच्या लागवडीसाठी तुमच्याकडे चांगले प्रशिक्षण असणे महत्वाचे आहे. लखनौस्थित सेंट्रल इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिसिनल अँड अरोमेटिक प्लांट (CIMAP) या वनस्पतींच्या लागवडीसाठी प्रशिक्षण देते. CIMAP द्वारे, फार्मास्युटिकल कंपन्या देखील तुमच्याशी करार करतात, त्यामुळे तुम्हाला इकडे -तिकडे जावे लागणार नाही.

ताज्या बातम्या

काय चालले देशात:महिला कॉन्स्टेबलवर सामूहिक बलात्कार

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिलांवर होणारे अत्याचार रोखण्यासाठी कठोर कायदे करुनही महिलांवरील अत्याचार कमी झालेले नाहीत. एका महिला कॉन्स्टेबलने, तीन जणांनी मिळून तिच्यावर सामूहिक बलात्कार केल्याचा...

नगर जिल्ह्यात आज ६९५ रूग्णांना डिस्चार्ज तर नव्या इतक्या बाधितांची रुग्ण संख्येत भर

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यात आज ६९५ रुग्णांना रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. आता बरे झालेल्या रुग्णांची एकूण संख्या ३ लाख ३० हजार ७३६ इतकी झाली...

अत्यंत म्हत्वाचे:प्रार्थनागृहे, शाळा, चित्रपटगृहांबाबत काय आहेत नवे नियम? वाचा सविस्तर

माय महाराष्ट्र न्यूज: देशातल्या कोरोना रुग्णांमध्ये घट होत असताना आता महाराष्ट्रही हळूहळू अनलॉक होत आहे. या पार्श्वभूमीवर राज्यातली प्रार्थनास्थळं सात ऑक्टोबरपासून उघडण्याचा निर्णय मुख्यमंत्री...

PM kisan :शेतकऱ्यांना 10 व्या हप्त्यात 2000 रुपयांऐवजी मिळणार 4000 रुपये ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:पीएम शेतकरी सन्मान निधी योजनेचा फायदा घेणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी आहे. लवकरच शेतकऱ्यांच्या खात्यात 2000 रुपयांऐवजी 4000 रुपये येण्याची शक्यता आहे. मीडिया...

रोहित पवारांचा घरचा आहेर:युवकांच्या भविष्याशी खेळू नका, त्यांचे तिकीटाचे पैसे द्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:आरोग्य विभागाच्या परीक्षेवरुन मोठा सावळा गोंधळ काल रात्री पाहायला मिळाला. हजारो विद्यार्थी परीक्षा केंद्र असलेल्या शहरात जाऊन पोहोचल्यानंतर त्यांना परीक्षा पुढे ढकलण्यात...

नगर ब्रेकींग: शेतकऱ्यासह १३ वर्षीय मुलाचा ट्रॅक्टरखाली चिरडून मृत्यू

माय महाराष्ट्र न्यूज :शेतामध्ये पेरणी सुरू असताना बांधावर घातल्याने झालेल्या अपघातात पेरणी यंत्रावर बसलेल्या शेतकऱ्याचा व १३ वार्षीय मुलाचा ट्रॅक्टरखाली चिरडून मृत्यू झाला वाडेगव्हाणमधील...
error: Content is protected !!