Wednesday, October 27, 2021

कमी पैशात सुरू करा हा जबरदस्त व्यवसाय, प्रत्येक महिन्याला मिळतील 15000 रुपये

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज: कोरोनाने संपूर्ण जगात कहर केला, ज्यामुळे सर्वात जास्त नुकसान छोट्या व्यवसायाचे आणि रोजंदारीवर काम करणाऱ्या कामगारांचे होते जे दिवसभर कष्ट करून पोट भरत होते. आम्ही अशा लोकांसाठी सर्वोत्तम व्यवसाय करण्याची आयडीया देणार आहोत. ज्यांच्या कमाईवर या कोरोनामध्ये परिणाम झाला आहे.

त्यांना थोडे पैसे गुंतवून हा व्यवसाय सुरु करता येईल. ते एका महिन्यात भरपूर पैसे कमवू शकतात. या व्यवसायात तुम्ही कटलरी उत्पादन युनिट उभारू शकता. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला भारत सरकारच्या मुद्रा योजनेची  मदतही मिळेल.

हा व्यवसाय करता येईल:
तुम्हाला काय व्यवसाय करावा, असा प्रश्न पडला असेल? कटलरी उत्पादन युनिट हा असा व्यवसाय आहे, जो आजकाल प्रत्येक घरात आवश्यक आहे. या व्यतिरिक्त, पार्टी, विवाहसोहळा, सहल आणि खाद्यपदार्थांच्या दुकानांमध्ये कटलरीला मागणी आहे. तुम्ही त्यात धातूपासून बनवलेल्या कटलरी उत्पादक

व्यवसायाचा व्यवसाय सुरू करू शकता. हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुमच्याकडे फक्त 1.14 लाख रुपये असावेत. यासाठी तुम्ही सरकारच्या मुद्रा योजनेअंतर्गत कर्ज घेऊ शकता. एका महिन्यात व्यवसायातून 15000 रुपये सहज मिळू शकतात.

इतका खर्च येईल:सेट-अपवरील खर्च: 1.8 लाख रुपये (यात वेल्डिंग सेट, बफिंग मोटर, ड्रिलिंग मशीन, बेंच ग्राइंडर, हँड ड्रिलिंग, हँड ग्राइंडर, बेंच, पॅनेल बोर्ड आणि इतर साधने यांसारख्या यंत्रांचा समावेश आहे.)
कच्चा माल खर्च: 1.20 लाख रुपये (2 महिन्यांसाठी कच्चा माल)

टीप: रिपोर्टनुसार, या कच्च्या मालामध्ये दरमहा 40 हजार कटलरी, 20 हजार हाताची साधने आणि 20 हजार कृषी अवजारे तयार करता येतात.
पगार आणि इतर खर्च: 30 हजार रुपये दरमहा
एकूण खर्च: 3.3 लाख रुपये

तुम्ही पैसे कसे कमवाल?:सरकारच्या प्रकल्प अहवालानुसार, तयार उत्पादनामुळे दरमहा 1.10 लाख रुपयांची विक्री अपेक्षित आहे. त्याच्या निर्मितीसाठी 91800 रुपये दरमहा खर्च येईल. त्यानुसार, प्रत्येक महिन्यात तुम्हाला 18,000 रुपयांपेक्षा जास्त नफा मिळेल. कर्जाची परतफेड केल्यानंतर आणि प्रोत्साहन

खर्च वजा केल्यानंतर, तुमचा निव्वळ नफा 14,400 रुपयांपेक्षा जास्त असेल. यासाठी तुमच्या ताब्यातून फक्त 1.14 लाख रुपये दाखवावे लागतील. उर्वरित खर्चामध्ये, सरकार सुमारे 1.26 लाख रुपयांचे मुदत कर्ज आणि 90000 रुपयांचे कार्यरत भांडवल कर्ज देऊन मदत करेल.

याप्रमाणे अर्ज करा:जर तुम्हाला कटलरी व्यवसाय सुरू करण्यासाठी कर्ज घ्यायचे असेल तर तुम्ही प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत कोणत्याही बँकेत अर्ज करू शकता. यासाठी तुम्हाला एक फॉर्म भरावा लागेल, ज्यात नाव, पत्ता, व्यवसायाचा पत्ता, शिक्षण, चालू उत्पन्न आणि किती कर्ज आवश्यक आहे, यासारख्या तपशील आहेत.

ताज्या बातम्या

यंदाची थंडी जोरदार; हवामान खात्याचा इशारा

माय महाराष्ट्र न्यूज:देशात वातावरणात गारठा वाढला असून हिवाळ्याची चाहूल लागली आहे. हिवाळा अद्याप सुरू झाला नसला तरी यंदाची थंडी हाडं गोठवणारी असणार आहे अशी...

नगर ब्रेकींग :मोठा अपघात तरुण व्यावसायिक ठार; कारचा चक्काचूर

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर खुर्द शिवारात झालेल्या भीषण अपघातात कृष्णा सुभाष करपे हा तरुण व्यावसायिक ठार झाला या घटनांनी संपूर्ण शहरातून हळहळ...

नगर जिल्ह्यातील घटना:16 वर्षांच्या मुलांची वडिलांना होणाऱ्या त्रासामुळे आत्महत्या ?

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर वाडेकर गल्ली येथील श्रेयस गणेश वाडेकर या तरुणाने मानसिक संतापातून मंगळवारी सकाळी घरातच पंख्याला  गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची...

बापरे:नगरमध्ये उच्चभ्रू वस्तीत सुरू होता हा धक्कादायक प्रकार;तीन महिलांची सुटका

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर शहरात उच्चभ्रू वस्तीत पश्निम बंगालमधील महिलांना आणून वेश्या व्यवसाय सुरू असल्याचे पोलिसांच्या छाप्यात उघड झाले. डीवायएसपी संदीप मिटके यांच्या पथकाने नगर...

नगर जिल्ह्यातील प्रकार: एकतर्फी प्रेमातून तरुणीवर हल्ला अखेर…

माय महाराष्ट्र न्यूज:एकतर्फी प्रेमातून तरुणीवर सत्तूरने हल्ला केल्याबद्दल असिफ कबीर पठाण (रा. हरेगाव, ता. श्रीरामपूर) याला सात वर्ष सक्‍तमजुरी आणि 35 हजार रुपये दंडाची...

नुकसानग्रस्त शेतकऱ्यांना वाढीव दराने मदत मिळणार; महसूल व वन विभागाचा शासन निर्णय जारी

माय महाराष्ट्र न्यूज :  ऑगस्ट आणि सप्टेंबर या दोन महिन्यात राज्यातील विविध जिल्ह्यात अतिवृष्टी तसेच पूरपरिस्थितीमुळे झालेल्या नुकसानीसाठी बाधित शेतकऱ्यांना वाढीव दराने मदत देण्यात येणार...
error: Content is protected !!