Monday, October 25, 2021

2 लाख रुपयांमध्ये हा व्यवसाय सुरू करा, एका वर्षात करोडोचा मालक, सरकारही मदत करेल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:जर तुम्ही बिझनेस करण्याचा विचार करत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला खास व्यवसायाची कल्पना सांगणार आहोत. यासह, आपण एका वर्षात कोट्यावधी नफा कमवू शकता. जर तुमची स्वतःची जमीन असेल आणि तुम्हाला कमी गुंतवणूकीने तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल

तर तुम्ही राख विटा बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करू शकता.यासाठी 100 यार्ड जमीन आणि किमान 2 लाख रुपये गुंतवावे लागतील. याद्वारे तुम्ही दरमहा 1 लाख रुपये आणि वार्षिक कोटी कमावू शकता. झपाट्याने होणाऱ्या शहरीकरणाच्या युगात बांधकाम व्यावसायिक केवळ फ्लाय ऐशपासून बनवलेल्या विटा वापरत आहेत.

स्वयंचलित मशीनसह संधी वाढतात या व्यवसायात स्वयंचलित मशीनचा वापर केल्याने कमाईची शक्यता वाढते. मात्र, या स्वयंचलित मशीनची किंमत 10 ते 12 लाखांपर्यंत आहे. कच्च्या मालाच्या मिश्रणापासून ते विटा बनवण्यापर्यंत, यंत्राद्वारेच काम केले जाते. स्वयंचलित मशीनद्वारे एका तासात एक

हजार विटा बनवता येतात, म्हणजेच या मशीनच्या मदतीने तुम्ही एका महिन्यात तीन ते चार लाख विटा बनवू शकता.सरकार कर्ज देऊ शकते: हा व्यवसाय बँकेकडून कर्ज घेऊन देखील सुरू करता येतो. या व्यवसायासाठी प्रधानमंत्री रोजगार योजना आणि मुख्यमंत्री युवा स्वयंरोजगाराद्वारे कर्जही घेतले जाऊ शकते. याशिवाय मुद्रा कर्जाचा पर्यायही उपलब्ध आहे.

उत्तराखंड आणि हिमाचल प्रदेशसारख्या राज्यात मातीच्या अभावामुळे विटांचे उत्पादन होत नाही.डोंगराळ भागात चांगल्या संधी: यामुळे, उत्तर प्रदेश, हरियाणा आणि पंजाबसारख्या राज्यांतून विटा आयात केल्या जातात, ज्यावर वाहतुकीचा खर्च वाढतो. अशा परिस्थितीत सिमेंट आणि दगडापासून

बनवलेल्या विटांचा व्यवसाय या ठिकाणी फायदेशीर ठरू शकतो.डोंगराळ भागात दगडी धूळ सहज उपलब्ध झाल्यामुळे कच्च्या मालाची किंमतही कमी होईल.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात कांदा आवकेत वाढ तर भावात घसरण

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यात गेल्या काही दिवसांपासून कांद्याच्या आवक व भावात चांगली चढ उतार बघायला मिळत आहे. कधी कांदा पाच हजारांच्या पुढे तर कधी...

महसूलमंत्री बाळासाहेब थोरातांच्या कारखान्याच्या कार्यालयास टाळे ठोकून दप्तराची होळी

माय महाराष्ट्र न्यूज:ऊस दर जाहीर करीत नसल्याने संतप्त झालेल्या अहमदनगर जिल्ह्यातील स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचे जिल्हाध्क्ष रवींद्र मोरे यांच्या नेतृत्वाखाली कार्यकर्त्यांनी संगमनेर कारखान्याच्या नगर जिल्ह्यातील...

नगर ब्रेकींग:जावयाची सासूस मारहाण कारण वाचून तुम्हाला ही आश्चर्य वाटेल

माय महाराष्ट्र न्यूज :मुलीस माहेरी घेऊन जाण्याच्या कारणावरून जावयाने सासूस मारहाण केल्याची घटना अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील प्रवरासंगम येथे घडली. याबाबत महानंदा विश्वास घुले (वय...

मोठी बातमी:आरोग्य विभागाची 31 ऑक्‍टोबरची परीक्षा रद्द होणार ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:आरोग्य विभागाच्या परीक्षेसाठी उमेदवारांची अत्यल्प उपस्थिती, पेपर एका विषयाचा अन्‌ प्रश्‍नपत्रिका दुसरीच, काही केंद्रांवर पर्यवेक्षकच आले नाहीत, प्रश्‍नपत्रिका विलंबाने पोचली, या गोंधळामुळे...

भारत विरुद्ध पाकिस्तानचा विजय; वर्ल्डकपमध्ये भारताला पहिल्यांदाच पराभव

माय महाराष्ट्र न्यूज:टि 20 कपमध्ये अखेर पाकिस्तानने टीम इंडियावर विजय मिळवला आहे. भारताने ठेवलेलं 153 रनचं आव्हान पाकिस्तानने एकही विकेट न गमावता पूर्ण केलं. बाबर...

नगर ब्रेकींग:मोठा अपघात: अज्ञात वाहनाच्या धडकेत तरुणाचा मृत्यू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील नेवासा फाटा येथील नगर – औरंगाबाद महामार्गावर हॉटेल बहार नजीक असलेला दुभाजक ओलांडताना नेवासा फाटा लगत असलेल्या...
error: Content is protected !!