Monday, October 25, 2021

1 लाख रुपयांमध्ये हा व्यवसाय सुरू करा, दरमहा 40000 पेक्षा जास्त नफा होईल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:लॉकडाऊन दरम्यान, जेव्हा सर्व उद्योग खराबपणे प्रभावित झाले होते, पार्ले जी बिस्किटे इतकी विकली गेली होती की गेल्या 82 वर्षांचा रेकॉर्ड मोडला गेला आहे. अशा परिस्थितीत बेकरी उत्पादन बनवण्याचे युनिट उभारणे हा एक चांगला पर्याय असू शकतो.जर तुम्हाला बेकरी उद्योगात उघडायचे असेल तर खुद्द मोदी सरकार तुम्हाला यासाठी मदत करत आहे.

मुद्रा योजनेअंतर्गत व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला फक्त 1 लाख रुपये गुंतवावे लागतील. एकूण खर्चाच्या 80 टक्के पर्यंत सरकारकडून निधीची मदत मिळेल. यासाठी सरकारने स्वतः प्रकल्प अहवाल तयार केला आहे. सरकारने तयार केलेल्या व्यवसायानुसार, सर्व खर्च वजा केल्यानंतर, तुम्हाला दरमहा 40 हजार रुपयांपेक्षा जास्त नफा मिळू शकतो.

किती खर्च येईल प्रकल्प उभारण्यासाठी एकूण खर्च: ५.३ lakh लाख रुपये, यामध्ये तुम्हाला तुमच्याकडून फक्त १ लाख रुपये गुंतवावे लागतील. जर तुम्ही मुद्रा योजनेअंतर्गत निवडले असेल तर तुम्हाला बँकेकडून 2.87 लाख रुपयांचे मुदत कर्ज आणि 1.49 लाख रुपयांचे कार्यशील भांडवल कर्ज मिळेल. प्रकल्पाअंतर्गत, आपल्याकडे 500 चौरस पर्यंतची स्वतःची जागा असावी.

नसल्यास, ते भाड्याने घ्यावे लागेल आणि प्रकल्पाच्या फाइलसह दाखवावे लागेल.सरकारने तयार केलेल्या प्रकल्प अहवालानुसार, एकूण वार्षिक उत्पादन आणि विक्रीची किंमत 5.36 लाख रुपये अशा प्रकारे अंदाजित करण्यात आली आहे.4.26 लाख रुपये: संपूर्ण वर्षासाठी उत्पादन कास्ट 20.38 लाख रुपये:

संपूर्ण वर्षात इतके उत्पादन केले जाईल की ते विकल्यावर 20.38 लाख मिळतील. बाजारात उपलब्ध असलेल्या इतर वस्तूंच्या दराच्या आधारावर बेकरी उत्पादनांची विक्री किंमत काहीशी कमी केली गेली आहे.: इतर खर्च निव्वळ नफा: 4.2 लाख वार्षिक मुद्रा योजनेत अर्ज करा यासाठी तुम्ही प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत कोणत्याही बँकेत अर्ज करू शकता.

यासाठी तुम्हाला एक फॉर्म भरावा लागेल, ज्यात हे तपशील द्यावे लागतील… नाव, पत्ता, व्यवसायाचा पत्ता, शिक्षण, चालू उत्पन्न आणि किती कर्ज आवश्यक आहे. यामध्ये कोणतेही प्रोसेसिंग शुल्क किंवा हमी शुल्क भरावे लागणार नाही. कर्जाची रक्कम 5 वर्षात परत केली जाऊ शकते.

ताज्या बातम्या

भारत विरुद्ध पाकिस्तानचा विजय; वर्ल्डकपमध्ये भारताला पहिल्यांदाच पराभव

माय महाराष्ट्र न्यूज:टि 20 कपमध्ये अखेर पाकिस्तानने टीम इंडियावर विजय मिळवला आहे. भारताने ठेवलेलं 153 रनचं आव्हान पाकिस्तानने एकही विकेट न गमावता पूर्ण केलं. बाबर...

नगर ब्रेकींग:मोठा अपघात: अज्ञात वाहनाच्या धडकेत तरुणाचा मृत्यू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील नेवासा फाटा येथील नगर – औरंगाबाद महामार्गावर हॉटेल बहार नजीक असलेला दुभाजक ओलांडताना नेवासा फाटा लगत असलेल्या...

नगर ब्रेकींग:अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार अखेर आरोपीला…

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील सन 2020 मध्ये एका अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार केला होता. अत्याचाराबाबत कोणाला काही सांगितल्यास जीवे मारण्याची धमकी...

राष्ट्रवादीच्या या नेत्यांचा आरोप खा सुजय विखे हे पदाची पातळी सोडून बोलत आहे

माय महाराष्ट्र न्यूज: ग्रामविकास मंत्री तथा जिल्ह्याचे पालकमंत्री हसन मुश्रीफ यांनी केला. शहरातील राष्ट्रवादी भवनमध्ये पक्षाच्या कार्यकर्त्यांच्या मेळ्याव्याच्या अध्यक्षस्थानावरून पालकमंत्री मुश्रीफ बोलत होते. नगरविकास राज्यमंत्री...

नगर जिल्ह्यातील धक्कादायक प्रकार :प्रेमासाठी त्यांनी उच्चल विचित्र प्रकार

माय महाराष्ट्र न्यूज :प्रेम आंधळं असतं, म्हटलं जातं. मात्र प्रेमात किती आंधळं व्हायचं, हेच काहींना समजत नाही. लोणीचा असाच एक आंधळा प्रेमी अहमदनगरमध्ये एका...

मोठी घडामोडी:राज्यपाल दोन दिवस नगर दौऱ्यावर; विखें पाटलांकडे मुक्काम

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्याचे राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी २७ व २८ ऑक्टोबर असे दोन दिवस नगर जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर येणार आहेत. त्यांच्या उपस्थितीत राहुरीच्या महात्मा फुले कृषी...
error: Content is protected !!