Monday, October 18, 2021

मोठी बातमी : २७ सप्टेंबर भारत बंद

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:तीन केंद्रीय कृषी कायद्यांच्या निषेधार्थ, संयुक्त किसान मोर्चाच्या आवाहनावर 27 सप्टेंबर रोजी भारत बंदची घोषणा करण्यात आली आहे. या संदर्भात, संयुक्त किसान मोर्चासोबतच भारतीय किसान युनियनचे राष्ट्रीय प्रवक्ते राकेश टिकैत यांची सक्रियताही वाढली आहे. गेल्या अनेक

दिवसांपासून शेतकरी नेते राकेश टिकैत यूपी गेटवर आंदोलक शेतकऱ्यांमध्ये उपस्थित आहेत आणि 27 सप्टेंबर रोजी आयोजित भारत बंद यशस्वी करण्यासाठी रणनीती आखली जात आहे.भारत बंद यशस्वी करण्याच्या रणनीतीचा एक भाग म्हणून भारतीय किसान युनियन आणि संयुक्त किसान मोर्चाने बैठकांच्या फेऱ्या तीव्र केल्या आहेत. अलीकडेच, गाझीपूर सीमेवरी

चळवळ समितीच्या बैठकीत, गाझीपूर सीमेवरील शेतकऱ्यांची संख्या सुनिश्चित करण्यासाठी, उत्तर प्रदेश आणि उत्तराखंडच्या जिल्ह्यांमध्ये ब्लॉक स्तरावरील बैठका घेऊन रोटेशन सिस्टीम लागू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. याव्यतिरिक्त, ही प्रणाली आणखी मजबूत केली जाईल.असे सांगितले जात आहे की भारत बंद यशस्वी करण्यासाठी पुन्हा एकदा यूपी

 गेटवर शेतकऱ्यांची संख्या वाढू शकते. भारतातील आतापर्यंतचे सर्व शटडाउन दिल्ली-एनसीआरमध्ये कुचकामी ठरले आहेत. बीकेयू आणि एसकेएमनेही दिल्लीत भारत बंदचा आग्रह धरला नाही. अशा स्थितीत असे मानले जाते की शेतकरी भारत बंदपासून दिल्लीला मुक्त ठेवू शकतात. त्याच वेळी, भारत बंदच्या दृष्टीने, यूपी सीमेव्यतिरिक्त, शाहजहांपार, टिक्री आणि सिंगू सीमेवर शेतकरी आंदोलकांमध्ये वाढ होऊ शकते.

यासंदर्भात, संयुक्त किसान मोर्चाचे प्रवक्ते, जगतीर सिंह बाजवा, जे गाझीपूर सीमेवर उपस्थित होते, म्हणाले की, उत्तराखंड आणि उत्तर प्रदेशच्या जिल्ह्यांमध्ये 11 तारखेपासून बैठकांचा फेरा सुरू झाला आहे, ज्यामध्ये शेतकरी आणि मजूर सरकारची मनोवृत्ती लक्षात घेऊन दीर्घ लढा दिला. त्यांनी माहिती दिली आहे की चळवळीबरोबरच शेती देखील चालू ठेवली पाहिजे, म्हणून प्रदेशनिहाय रोटेशन सिस्टीम बनवण्यात आली आहे.

जगतरसिंह बाजवा यांच्या मते, संयुक्त किसान मोर्चाच्या आवाहनावर भारत बंद शांततापूर्ण असेल. या दरम्यान, म्हणजेच 27 सप्टेंबर रोजी भारत बंद दरम्यान कोणत्याही प्रकारची हिंसा होऊ नये, यासाठी कडक बंदोबस्तही केला जात आहे. ते म्हणाले की, भारत बंद दरम्यान, चळवळीला बदनाम करण्याच्या उद्देशाने षड्यंत्रात्मक हिंसा भडकवण्याच्या प्रक्रियेत असलेल्यांवर बारीक नजर ठेवली जाईल.

ताज्या बातम्या

खळबळजनक:नगर जिल्ह्यातील एक मोठा मंत्री भ्रष्टाचारात अडकला ?

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपूर येथे स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवी वर्षा निमित्त 60 वर्षांवरील सर्व नागरिकांसाठी राष्ट्रीय वयोश्री योजने अंतर्गत वृद्ध रुग्णांची आरोग्य तपासणी...

नगर ब्रेकींग:बॅंकेसमोर भरदिवसा डोक्‍यात दगड घालून तरुणाचा खून

माय महाराष्ट्र न्यूज:लहान मुलांमध्ये सायकल लावण्यावरून झालेल्या भांडणाचे पर्यावसन दोन्ही कुटुंबात झाले. या वादातून भांड्याचे व्यापारी जावेद गणीभाई तांबोळी (वय 38) यांचा भरदिवसा डोक्‍यात...

आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांनी राजीनामा द्यावा

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यात आरोग्य विभागाच्या परीक्षेवरुन एकच गोंधळ उडाला आहे. परीक्षेत झालेल्या गोंधळाची ही दुसरी वेळ असल्याने विरोधक आक्रमक झाले आहेत. भाजप आमदार अतुल...

सरकारकडून बेरोजगारांना मिळणार दरमहा 3500 रुपयांची आर्थिक मदत?वाचा सत्य

माय महाराष्ट्र न्यूज:एकीकडे सोशल मीडिया कोणतीही बातमी किंवा माहिती पटकन पसरवण्यास मदत करत आहे, तर दुसरीकडे फेक बातम्या पसरवण्यातही तो अव्वल आहे. आजकाल सोशल...

टीम इंडियाचा माजी खेळाडू युवराज सिंगला अटक

माय महाराष्ट्र न्यूज:टीम इंडियाचा माजी खेळाडू युवराज सिंगला आज अटक करण्यात आली. हरियाणाच्या हांसीमधील हिसार पोलिसांनी ही कारवाई केली. लाईव्ह चॅटमध्ये केलेल्या एका चुकीमुळे...

रोहित पवारांची चंद्रकांत पाटील यांच्यासह भाजपावर खोचक टीका

माय महाराष्ट्र न्यूज:भाजपा प्रदेशाध्यक्ष चंद्रकांत पाटील यांनी दोन दिवसांपूर्वी सांगली येथील एका कार्यक्रमात बोलताना, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांचा एकेरी उल्लेख केल्याचं समोर...
error: Content is protected !!