Sunday, October 17, 2021

1 लाख गुंतवून हा व्यवसाय सुरू करा, दरमहा 8 लाख रुपयांपर्यंत कमाई करा

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:जर तुम्हाला अधिक पैसे कमवण्यासाठी तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल. तर आज आम्ही तुम्हाला एक उत्तम व्यवसाय कल्पना सांगत आहोत. जिथे तुम्ही कमी पैसे खर्च करून मोठे पैसे कमवू शकता (लहान स्तरावरील गुंतवणूकीवर व्यवसाय). यासाठी सर्वोत्तम कल्पना आहे – काकडी शेती. होय .. यामुळे तुम्हाला कमी वेळेत जास्त पैसे कमवण्याची संधी मिळेल.

 काकडीची लागवड सुरू करून लाखो रुपये कमवा:समजावून सांगा की या पिकाचे वेळ चक्र 60 ते 80 दिवसात पूर्ण होते. तसे, उन्हाळ्याच्या हंगामात काकडीची लागवड केली जाते. पण पावसाळ्यात काकडीचे पीक जास्त येते. काकडीची लागवड सर्व प्रकारच्या जमिनीत करता येते. काकडी लागवडीसाठी जमिनीचा पीएच. 5.5 ते 6.8 चांगले मानले जातात.

नद्या आणि तलावांच्या काठावरही काकडीची लागवड करता येते. चला तर मग जाणून घेऊ का काकडी लागवडीचा व्यवसाय कसा करायचा?दुर्गप्रसाद, उत्तर प्रदेशातील शेतकरी जो काकडीची लागवड करून लाखोंची कमाई करत आहे. ते म्हणतात की शेतीत नफा मिळवण्यासाठी त्यांनी त्यांच्या शेतात काकडी पेरल्या आहेत आणि फक्त 4 महिन्यांत 8 लाख रुपये कमावले आहेत.

त्याने आपल्या शेतात नेदरलँडच्या काकडी पेरल्या होत्या. दुर्गाप्रसाद यांच्या मते, ही प्रजाती नेदरलँडमधून काकडीचे बियाणे पेरणारा पहिला शेतकरी आहे.यातील विशेष गोष्ट म्हणजे या प्रजातीच्या काकडीमध्ये बिया नाहीत. यामुळे मोठ्या हॉटेल्स आणि रेस्टॉरंटमध्ये काकडीची मागणी जास्त आहे. दुर्गाप्रसाद सांगतात की, त्यांनी फलोत्पादन विभागाकडून 18 लाख रुपयांचेे

अनुदान घेऊन शेतातच सेडनेट घर बांधले होते. सबसिडी घेतल्यानंतरही मला स्वतःहून 6 लाख रुपये खर्च करावे लागले.याशिवाय त्याला नेदरलँडमधून 72 हजार रुपयांचे बियाणे मिळाले. बिया पेरल्यानंतर 4 महिन्यांनी त्यांनी 8 लाख रुपयांच्या काकड्या विकल्या.या व्यवसायाला मागणी का आहे :या काकडीचे वैशिष्ट्य म्हणजे त्याची किंमत सामान्य काकडीच्या तुलनेत दोन पट आहे.

देशी काकडी 20 रुपये किलोने विकली जात असताना, नेदरलँडमधील ही काकडी 40 ते 45 रुपये किलोने विकली जात आहे. मात्र, वर्षभर सर्व प्रकारच्या खीरांना मागणी असते. तुम्ही मार्केटिंगसाठी सोशल मीडियाचा वापर करू शकता.

ताज्या बातम्या

खळबळजनक:नगर जिल्ह्यातील एक मोठा मंत्री भ्रष्टाचारात अडकला ?

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपूर येथे स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवी वर्षा निमित्त 60 वर्षांवरील सर्व नागरिकांसाठी राष्ट्रीय वयोश्री योजने अंतर्गत वृद्ध रुग्णांची आरोग्य तपासणी...

नगर ब्रेकींग:बॅंकेसमोर भरदिवसा डोक्‍यात दगड घालून तरुणाचा खून

माय महाराष्ट्र न्यूज:लहान मुलांमध्ये सायकल लावण्यावरून झालेल्या भांडणाचे पर्यावसन दोन्ही कुटुंबात झाले. या वादातून भांड्याचे व्यापारी जावेद गणीभाई तांबोळी (वय 38) यांचा भरदिवसा डोक्‍यात...

आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांनी राजीनामा द्यावा

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यात आरोग्य विभागाच्या परीक्षेवरुन एकच गोंधळ उडाला आहे. परीक्षेत झालेल्या गोंधळाची ही दुसरी वेळ असल्याने विरोधक आक्रमक झाले आहेत. भाजप आमदार अतुल...

सरकारकडून बेरोजगारांना मिळणार दरमहा 3500 रुपयांची आर्थिक मदत?वाचा सत्य

माय महाराष्ट्र न्यूज:एकीकडे सोशल मीडिया कोणतीही बातमी किंवा माहिती पटकन पसरवण्यास मदत करत आहे, तर दुसरीकडे फेक बातम्या पसरवण्यातही तो अव्वल आहे. आजकाल सोशल...

टीम इंडियाचा माजी खेळाडू युवराज सिंगला अटक

माय महाराष्ट्र न्यूज:टीम इंडियाचा माजी खेळाडू युवराज सिंगला आज अटक करण्यात आली. हरियाणाच्या हांसीमधील हिसार पोलिसांनी ही कारवाई केली. लाईव्ह चॅटमध्ये केलेल्या एका चुकीमुळे...

रोहित पवारांची चंद्रकांत पाटील यांच्यासह भाजपावर खोचक टीका

माय महाराष्ट्र न्यूज:भाजपा प्रदेशाध्यक्ष चंद्रकांत पाटील यांनी दोन दिवसांपूर्वी सांगली येथील एका कार्यक्रमात बोलताना, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांचा एकेरी उल्लेख केल्याचं समोर...
error: Content is protected !!