Friday, January 21, 2022

आज पेट्रोल व डिझेलचे वाढले का कमी झाले जाणून घ्या तुमच्या शहरातील दर

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:जगातील वाढती मागणी पण पुरवठा कमी झाल्याने आंतरराष्ट्रीय स्तरावर कच्च्या तेलाच्या किमती वाढत आहेत. गेल्या तीन आठवड्यांपासून कच्च्या तेलाच्या किंमतींमध्ये वाढीचा कल आहे. ब्रेंट क्रूडची किंमत प्रति बॅरल 80 डॉलरच्या जवळ पोहोचली आहे. 

म्हणूनच तज्ञ असे गृहीत धरत आहेत की येत्या एक ते दोन आठवड्यांत देशांतर्गत बाजारात पेट्रोलच्या किंमतीत झपाट्याने वाढ होऊ शकते. अनेक शहरांमध्ये ते 110 रुपयांपर्यंत पोहोचू शकते. सरकारी तेल कंपन्यांनी आज पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतीत कोणतीही वाढ केलेली नाही.

काल डिझेलच्या किंमतीत 20 ते 21 पैशांनी वाढ करण्यात आली होती, त्यानंतर पेट्रोलची किंमत स्थिर राहिली.जर तुम्ही दिल्लीतील तेलाच्या किमती बघितल्या तर पेट्रोल 101.19 पैसे प्रति लिटर, तर डिझेल 88.80 रुपये प्रति लीटर दराने विकले जात आहे.त्याचबरोबर मुंबईत पेट्रोल 107.26 रुपये प्रति लीटर आहे.

तर डिझेल 96.41 पैसे प्रति लीटर आहे.  कोलकातामध्ये पेट्रोलची किंमत 101.62 रुपये तर डिझेलची किंमत 91.92 रुपये प्रति लीटर आहे. त्याचवेळी, चेन्नईमध्ये पेट्रोल 98.96 रुपये लिटर आणि डिझेल 93.46 रुपये प्रति लीटर आहे.मात्र पेट्रोल आणि डिझेलची विक्रमी पातळीवर विक्री होत आहे.

मध्य प्रदेश, राजस्थान, महाराष्ट्र, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, कर्नाटक, ओडिशा, येथे पेट्रोलची किंमत जम्मू -काश्मीर आणि लडाख 100 पार केले आहेत. मुंबईत पेट्रोलचे दर सर्वाधिक आहेत. कच्च्या तेलाच्या शुद्धीकरणाच्या पहिल्या टप्प्यात ब्युटेन आणि प्रोपेन नावाचे नैसर्गिक वायू सापडतात. हे अत्यंत ज्वलनशील वायू स्वयंपाक आणि वाहतुकीसाठी वापरले जातात.

प्रोपेन अत्यंत दबावाखाली ब्यूटेनने संकुचित केले जाते आणि एलपीजी म्हणून साठवले जाते.ब्यूटेन रेफ्रिजरेशनसाठी देखील वापरला जातो. प्रोपेन विभक्त केल्यानंतर, कच्चे तेलापासून पेट्रोल, रॉकेल, डिझेल सारखे द्रव इंधन काढले जाते. सर्वात शुद्ध स्वरूप पेट्रोल आहे. मग येते रॉकेल आणि शेवटी डिझेल.

विमानासाठी इंधन केरोसीन अत्यंत परिष्कृत करून बनवले जाते. त्यात अधिक कार्बन रेणू जोडले जातात. जेट इंधन उणे 50 किंवा 60 अंश सेल्सिअसमध्ये गोठत नाही.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!