Friday, December 3, 2021

सरकार देणार शेतकऱ्यांना 15 लाख रुपयांची मदत

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्र सरकार शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करण्यासाठी सातत्याने प्रयत्न करत आहे. केंद्र सरकारने पुन्हा एकदा शेतकऱ्यांसाठी एक योजना आणली आहे. शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी सरकार नवीन शेती विधेयक आणण्याच्या तयारीत आहे.

दरम्यान, सरकार शेतकऱ्यांना मोठी भेट देणार आहे. आणि या अंतर्गत सरकार शेतकऱ्यांना 15 लाख रुपये देत आहे. या योजनेबद्दल कळवा.15 लाख कसे मिळवायचे:सरकारने पीएम किसान एफपीओ योजना सुरू केली आहे. या योजनेअंतर्गत शेतकरी उत्पादक संघटनेला 15 लाख रुपये दिले जातील.

देशभरातील शेतकऱ्यांना नवीन कृषी व्यवसाय सुरू करण्यासाठी आर्थिक मदत दिली जाईल. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी 11 शेतकऱ्यांना एकत्रितपणे एक संस्था किंवा कंपनी बनवावी लागेल. यामुळे शेतकऱ्यांना कृषी उपकरणे किंवा खते, बियाणे किंवा औषधे खरेदी करणे खूप सोपे होईल.

 योजनेचे उद्दिष्ट: सरकार सातत्याने अशी योजना सादर करत आहे की त्याचा थेट लाभ शेतकऱ्यांना मिळतो. ही योजना फक्त शेतकऱ्यांना थेट लाभ देण्यासाठी सुरू करण्यात आली आहे. यामुळे शेतकऱ्यांना कोणत्याही दलाल किंवा सावकाराकडे जावे लागणार नाही.

या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना तीन वर्षांत हप्त्यांमध्ये पैसे दिले जातील. यासाठी, 2024 पर्यंत सरकारकडून 6885 कोटी रुपये खर्च केले जातील.याप्रमाणे अर्ज करा: पीएम किसान एफपीओ योजनेचा लाभ मिळवण्यासाठी शेतकऱ्यांना थोडी अधिक प्रतीक्षा करावी लागेल.

वास्तविक शासनाने अद्याप नोंदणीची प्रक्रिया सुरू केलेली नाही.नोंदणी प्रक्रिया सुरू होताच, आपण अर्ज देखील करू शकता. सरकारच्या मते, यासाठी अधिसूचना लवकरच जारी केली जाईल.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!