Friday, December 3, 2021

उद्या देशव्यापी ‘भारत बंद’ची हाक; जाणून घ्या काय सुरु राहणार व काय बंद

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:संयुक्त किसान मोर्चाने सोमवारी भारत बंदची घोषणा केली आहे. हा बंद सकाळी 6 ते दुपारी 4 पर्यंत असेल. किसान मोर्चाच्या वतीने, गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये संसदेने पारित केलेल्या तीन कृषी कायद्यांना एक वर्ष पूर्ण झाल्याच्या निषेधार्थ हा भारत बंद घोषित करण्यात आला आहे.

शेतकऱ्यांनी सोमवारी 10 तासांच्या भारत बंदची घोषणा केली आहे. गेल्या वर्षी 27 सप्टेंबर रोजी राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद यांनी तीनही कृषी कायद्यांना मंजुरी दिली. मात्र या विरोधात शेतकरी गेल्या 10 महिन्यांपासून या कायद्यांना विरोध करत आहेत.

संयुक्त किसान मोर्चाने आपल्या मार्गदर्शक सूचनांमध्ये म्हटले आहे की भारत बंद दरम्यान कार्यालये, बाजारपेठा, दुकाने, कारखाने तसेच केंद्र आणि राज्य सरकारच्या शाळा, महाविद्यालये आणि इतर शैक्षणिक संस्थांना काम करण्याची परवानगी दिली जाणार नाही. बंद दरम्यान रस्त्यावर खाजगी वाहतुकही चालणार नाही.

या काळात सर्व प्रकारच्या सार्वजनिक कार्यक्रमांना देखील परवानगी दिली जाणार नाही. शेतकऱ्यांनी बंद दरम्यान घाऊक भाजीपाला आणि फळ बाजार बंद ठेवण्याची घोषणा केली आहे. सोमवारी मंडईंमध्ये फळे आणि भाजीपाला खरेदी आणि विक्रीवर पूर्ण बंदी असेल.

शेतकरी संघटनांच्या वतीने, आंदोलक शेतकऱ्यांना कोणत्याही प्रकारे आपत्कालीन सेवांमध्ये व्यत्यय न आणण्याच्या स्पष्ट सूचना देण्यात आल्या आहेत. युनायटेड किसान मोर्चीने आपत्कालीन सेवा जसे रुग्णवाहिका, अग्निशमन, वैद्यकीय स्टोअर आणि खाजगी आपत्कालीन सेवांना काम करण्याची परवानगी दिली आहे.

भारतीय किसान युनियनचे उत्तर प्रदेश अध्यक्ष राजवीरसिंह यादव म्हणाले की, कृषी कायद्यांचा विरोध करण्यासाठी मोठ्या संख्येने शेतकरी आधीच आंदोलनस्थळी उपस्थित आहेत, त्यामुळे शेतकरी विविध जिल्ह्यांत बंद दरम्यान कुठेही जाणार नाहीत. शेतकरी बंद दरम्यान कृषी कायद्यांचा विरोध त्यांच्या स्वतःच्या जिल्ह्यात राहून करतील.

कृषी कायद्यांना होणाऱ्या विरोधाला अनेक राजकीय पक्षांचे समर्थनही मिळाले आहे. शेतकऱ्यांच्या भारत बंदला काँग्रेस, आप, वायएसआरसी, डीएमके, तेलुगु देसम, डावे पक्ष, बसपा, आरजेडी इत्यादींसह अनेक राजकीय पक्षांनी पाठिंबा दिला आहे. केरळ, आंध्र प्रदेश आणि तामिळनाडूच्या सरकारने देशव्यापी पाठिंबा जाहीर केला आहे.

आंध्र प्रदेश सरकारने 26 सप्टेंबरच्या मध्यरात्रीपासून 27 सप्टेंबरच्या दुपारपर्यंत एपीएसआरटीसी बस बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!