Saturday, November 27, 2021

ब्रिटेनची 80 लाख पगाराची नोकरी सोडून भारतात फुलांच्या लागवडीतून जबरदस्त नफा कमावतो

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतातील शेतकरी हळूहळू शेतीविषयी जागरूक होत आहेत. यासोबतच या क्षेत्रातील सुशिक्षित तरुणही सामील होत आहेत. असाच काहीसा प्रकार आझमगडमध्ये पाहायला मिळाला आहे. आझमगढचे अभिनव सिंह जरबेरा

फ्लोरिकल्चरमध्ये हात आजमावत आहेत आणि ब्रिटनमध्ये त्यांची भरीव नोकरी सोडून. यासह, ते याद्वारे महिला आणि तरुणांना रोजगार देखील प्रदान करत आहेत.आझमगढमधील चिलबिला गावातील रहिवासी अभिनव सिंग हे ब्रिटनमध्ये मायक्रोसॉफ्टमध्ये सॉफ्टवेअर इंजिनिअर म्हणून तैनात होते. तेथे त्याचा पगार

वार्षिक 80 लाख रुपये होता. पण देशाची आठवण त्याला नेहमीच सतावत असे. यामुळेच त्याने आपली गोठलेली नोकरी सोडून आपल्या गावी परतण्याचा निर्णय घेतला. परत आल्यानंतर सरकारी योजनांच्या मदतीने त्यांनी गावातच 1 एकर शेतात पॉली हाऊस लावून जरबेरा फुलांची लागवड सुरू केली.

या फुलांचा उपयोग हॉटेल्स, घरे आणि विवाह आणि शुभ कार्यांमध्ये सौंदर्य वाढवण्यासाठी केला जातो.अभिनव सिंह सांगतात की, या फुलांच्या लागवडीतून त्यांना केवळ नफा मिळत नाही, तर त्यांनी परिसरातील 50 हून अधिक महिला आणि पुरुषांना रोजगारही दिला आहे.

ते पुढे स्पष्ट करतात की या फुलाची मागणी सतत वाढत आहे. हेच कारण आहे की येणाऱ्या काळात, त्याची लागवड करणाऱ्या शेतकऱ्यांचा नफाही वाढेल.ज्या क्षेत्रात अभिनव या फुलाची लागवड करत आहे ते शेतीच्या दृष्टिकोनातून निरुपयोगी मानले गेले आहे. अशा परिस्थितीत अभिनवच्या या हालचालीचे त्याच्या क्षेत्रात खूप कौतुक होत आहे.

हळूहळू त्यांच्यात सामील होणाऱ्या शेतकऱ्यांची संख्याही वाढत आहे. अभिनवने या फुलाची देशात तसेच परदेशात निर्यात सुरू केली आहे. याशिवाय, इतर शेतकऱ्यांना फुलशेती क्षेत्रात प्रशिक्षण देऊन, ते त्यांचा नफा वाढवण्याच्या दिशेनेही काम करत आहेत.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!