Friday, December 3, 2021

1 तारखेपासून बँकेत जमा होणारा पगार व पैशांच्या नियमांमध्ये होणार बदल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:ऑक्टोबरपासून फायनान्स सिस्टम मोठा बदल होणार आहे. नवीन ऑटो डेबिट पेमेंट सिस्टम या दिवसापासून लागू होणार आहे. आता ऑटो डेबिट पेमेंट सिस्टीम अंतर्गत, पेटीएम-फोनपे सारख्या बँका आणि डिजिटल

प्लॅटफॉर्मला देखील इन्स्टॉलेशन किंवा कोणत्याही स्वयंचलित बिल पेमेंटसाठी पैसे डेबिट करण्यापूर्वी तुमची परवानगी घ्यावी लागेल.ऑक्टोबरच्या सुरुवातीला तुमच्या बँक आणि पगाराशी संबंधित अनेक नियम बदलणार आहेत. या नियमांच्या अंमलबजावणीनंतर तुमच्या पगारावर थेट परिणाम होईल आणि बँकेत येणारा

पगारही कमी होऊ शकतो. या व्यतिरिक्त, बँकेत पडलेल्या पैशासंदर्भात बदल होणार आहेत, ज्याची आपल्याला काळजी घेणे आवश्यक आहे.नवीन वेतन संहिता अंतर्गत  कर्मचाऱ्यांच्या नवीन वेतन संहिता वेतन रचनेतही बदल केले जातील. टेक होम पगार कमी होऊ शकतो. कारण वेतन संहिता

कायदा, 2019 नुसार, 2019 कर्मचाऱ्याचा मूळ पगार कंपनीच्या  खर्चाच्या 50% पेक्षा कमी असू शकत नाही. सध्या अनेक कंपन्या मूलभूत पगार लक्षणीयरीत्या कमी करतात आणि वरीलपेक्षा जास्त भत्ते देतात. असे सांगितले जात आहे की 1 ऑक्टोबरपासून नवीन वेतन संहिता (न्यू वेज कोड) लागू केली जाऊ शकते.

भारतीय सिक्युरिटीज अँड एक्स्चेंज बोर्ड (SEBI) ने यापूर्वी ट्रेडिंग खात्यांमध्ये गुंतवणूकदारांसाठी केवायसी अनिवार्य केले होते. आधी त्याच्या अपडेटची शेवटची तारीख 31 जुलै होती, परंतु नंतर ती वाढवून 30 सप्टेंबर करण्यात आली. आता गुंतवणूकदारांसाठी

केवायसी करणे बंधनकारक आहे. केवायसी तपशीलात पत्ता, नाव, पॅन, मोबाईल नंबर, ईमेल आयडी, उत्पन्न श्रेणी इत्यादी अपडेट करणे आवश्यक आहे

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!