Friday, December 3, 2021

केंद्र सरकारने कोरोना प्रतिबंधासाठी नियमांमध्ये पुन्हा वाढ सर्व नियम 31 ऑक्टोबर पर्यंत वाढवले

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्र सरकारने कोरोना प्रतिबंधासाठी नियमांमध्ये पुन्हा वाढ केली आहे. सर्व नियम 31 ऑक्टोबर पर्यंत वाढवण्यात आले आहेत. हे नियम देशभरात वाढवण्यात आले आहेत. त्याचवेळी, केंद्र सरकारने इशारा दिला आहे की जर निष्काळजीपणा केला गेला तर कोरोनाची प्रकरणे पुन्हा वाढू शकतात.

सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या मुख्य सचिवांना लिहिलेल्या पत्रात केंद्रीय गृहसचिव अजय भल्ला यांनी चेतावणी दिली की येत्या सणासुदीच्या काळात कोविड योग्य वर्तनाचे पालन न करण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे प्रकरणांमध्ये वाढ होऊ शकते.

ते म्हणाले की, कोविड -19 प्रकरणांची संख्या कमी होत असूनही, मार्गदर्शक तत्त्वांची अंमलबजावणी करणे महत्वाचे आहे जेणेकरून उत्सव सावधगिरीने, सुरक्षित रीतीने आणि कोविड योग्य वर्तनासह साजरा केला जाऊ शकतो.भल्ला म्हणाले की, देशात कोविडची दैनंदिन प्रकरणे आणि एकूण रुग्णांची संख्या झपाट्याने कमी होत आहे,

परंतु हा विषाणू काही राज्यांमध्ये स्थानिक पातळीवर पसरत आहे आणि कोविड -१ country देशातील सार्वजनिक आरोग्य आव्हान आहे. पत्रात म्हटले आहे की, “कोविड -19 च्या प्रकरणांमध्ये वाढ होण्याची शक्यता टाळण्यासाठी ज्या कार्यक्रमांमध्ये मोठ्या संख्येने लोक सहभागी होतील त्या कार्यक्रमांमध्ये खूप

सावधगिरी बाळगली पाहिजे.” त्यात म्हटले आहे की, “मेले, सण आणि धार्मिक कार्यक्रमांमध्ये लोकांचा मोठा जमाव देशातील कोविड -19 च्या प्रकरणांमध्ये वाढ करू शकतो.”गृह सचिवांनी सांगितले की, राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांनी प्रत्येक जिल्ह्यात संक्रमणाचे प्रमाण आणि रुग्णालये आणि आयसीयूमध्ये बेडची संख्या

यावर बारीक लक्ष ठेवले पाहिजे. ते म्हणाले की, ज्या जिल्ह्यांमध्ये संक्रमणाचे प्रमाण जास्त आहे, संबंधित प्रशासनाने प्रकरणांमध्ये वाढ रोखण्यासाठी आणि व्हायरसच्या प्रसारावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी सक्रिय उपाययोजना करावी.

भल्ला म्हणाले की प्रकरणांमध्ये वाढ होण्याची शक्यता असलेल्या चेतावणी चिन्हे लवकर ओळखणे आणि प्रसार नियंत्रित करण्यासाठी उपाययोजना करणे देखील महत्त्वाचे आहे. ते म्हणाले, “यासाठी स्थानिक दृष्टिकोन आवश्यक आहे, ज्याचा उल्लेख 21 सप्टेंबर 2021 रोजी आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाच्या सल्लागारात आहे.”

गृह सचिवांनी सांगितले की, ‘टेस्ट-ट्रॅक-ट्रीट-लसीकरण’ (चाचणी, शोध, उपचार, लसीकरण) आणि कोविड योग्य वर्तनाची पाच कलमी रणनीती यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे जेणेकरून सणांचा हंगाम सुरक्षितपणे जाईल आणि प्रकरणे वाढतील.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!