Saturday, November 27, 2021

आरे वा :आता फक्त 4 दिवसांचाच आठवडा, तीन दिवस सुट्टी

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:मोदी सरकार 1 ऑक्टोबरपासून कामगार संहितेचे नियम लागू करू शकते. कामगार संहितेच्या नियमांनुसार, कर्मचाऱ्यांना आठवड्यात 3 दिवस सुट्टीचा पर्याय मिळू शकतो. आठवड्यात पाच किंवा सहा दिवसांऐवजी तुम्हाला फक्त 4 दिवस काम करण्याचा लाभ मिळू शकतो.

तथापि, यामुळे तुमचे कामाचे तास दिवसातून 9 ते 12 तासांपर्यंत वाढू शकतात.पाच ऐवजी 4 दिवस काम करावे लागेल: नवीन लेबर कोडमध्ये हा पर्याय नियमांमध्येही ठेवला जाईल, ज्यावर कंपनी आणि कर्मचारी परस्पर संमतीने निर्णय घेऊ शकतात. नवीन नियमांनुसार, सरकारने कामाचे तास वाढवून 12 केले आहेत.

आठवड्यात 48 तास कामकाजाचे तास मर्यादित केले आहेत, अशा परिस्थितीत कामकाजाच्या दिवसांची संख्या कमी केली जाऊ शकते आणि कर्मचाऱ्यांचे कामकाजाचे दिवस 5 वरून 4 पर्यंत कमी केले जाऊ शकतात.ऑक्टोबरपासून पगाराशी संबंधित महत्त्वाचे नियम बदलतील: सरकारला 1 एप्रिल 2021 पासून

नवीन कामगार संहितेतील नियमांची अंमलबजावणी करायची होती, परंतु राज्यांची तयारी न केल्यामुळे आणि कंपन्यांना एचआर धोरण बदलण्यासाठी अधिक वेळ दिल्यामुळे ते पुढे ढकलण्यात आले. कामगार मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, सरकारला 1 जुलैपासून कामगार संहितेचे नियम अधिसूचित करायचे होते,

परंतु राज्यांनी हे नियम लागू करण्यासाठी अधिक वेळ मागितला, ज्यामुळे ते 1 ऑक्टोबरपर्यंत पुढे ढकलण्यात आले. आता कामगार मंत्रालय आणि मोदी सरकारला 1 ऑक्टोबरपर्यंत कामगार संहितेचे नियम अधिसूचित करायचे आहेत. संसदेने ऑगस्ट 2019 मध्ये तीन श्रम संहिता, औद्योगिक संबंध, कामाची सुरक्षा, आरोग्य आणि कामकाजाची

परिस्थिती आणि सामाजिक सुरक्षा यासंबंधीच्या नियमांमध्ये सुधारणा केली होती. हे नियम सप्टेंबर 2020 रोजी पारित करण्यात आले.पगार कमी होईल आणि पीएफ वाढेल: नवीन मसुद्याच्या नियमानुसार, मूळ वेतन एकूण पगाराच्या 50% किंवा अधिक असावे. यामुळे बहुतेक कर्मचाऱ्यांच्या वेतन रचनेत बदल होईल.

मूळ वेतनात वाढ झाल्यामुळे, पीएफ आणि ग्रॅच्युइटीसाठी कापलेली रक्कम वाढेल कारण यात शिकलेले पैसे मूळ वेतनाच्या प्रमाणात आहेत. असे झाल्यास तुमच्या घरी येणारा पगार कमी होईल, निवृत्तीनंतर पीएफ आणि ग्रॅच्युइटीचे पैसे वाढतील.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!