Monday, October 25, 2021

या बँकेकडून आपल्या ग्राहकांना 2 लाख मोफत ? पण…

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतीय स्टेट बँके मध्ये जन धन खाते असलेल्या ग्राहकांना 2 लाख रुपयांचा विनामूल्य जीवन विमा मिळत आहे. एसबीआय जनधन खाते उघडल्यावर रुपे डेबिट कार्डाद्वारे आपल्या ग्राहकांना 2 लाख रुपयांचा जीवन विमा देत आहे.

जर खातेदारासोबत परदेशात एखादा अपघात झाला आणि तो परदेशात मृत्युमुखी पडला, तर 2 लाख रुपये नामनिर्देशित व्यक्तीला दिले जातील.ज्यांनी 28 ऑगस्ट 2018 पूर्वी SBI मध्ये जन धन खाते उघडले, त्यांच्यासाठी जीवन विम्याची रक्कम 1 लाख रुपये निश्चित आहे.

ज्या ग्राहकांनी या तारखेनंतर जन धन खाते उघडले, त्यांना SBI द्वारे 2 लाख रुपयांचा विमा दिला जात आहे. दोन्ही खातेधारकांसाठी हा विमा पूर्णपणे मोफत आहे.ही योजना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 28 ऑगस्ट 2014 रोजी सुरू केली. देशातील गरीब किंवा वंचित लोकांनाही आर्थिकदृष्ट्या मजबूत केले

पाहिजे आणि त्यांना बँकिंग प्रणालीशी जोडले गेले पाहिजे हे लक्षात घेऊन जन धन खाते सुरू करण्यात आले. पीएमजेडीवाय ही एक सरकारी योजना आहे, ज्यात ग्राहकांना बचत खाते, विमा, पैशांचे व्यवहार, क्रेडिट आणि इतर सुविधा दिल्या जातात.

इतर बचत खात्यांप्रमाणे जन धन खाते उघडताना कोणतीही रक्कम जमा करण्याची आवश्यकता नाही. खाते उघडण्याबरोबरच ग्राहकाला रुपे डेबिट कार्ड देखील दिले जाते, जे अनेक वैशिष्ट्यांनी सुसज्ज आहे. यावर सर्व सुविधा दिल्या जातात जे उर्वरित बचत खात्यावर उपलब्ध आहेत. डेबिट कार्ड

जीवन विमा आणि ‘खरेदी संरक्षण फायदे’ सह येते, अर्थात जर कार्ट चोरीला गेला असेल किंवा व्यवहारात काही फसवणूक झाली असेल तर सरकार त्यावर हमी संरक्षण देते.2 लाखांच्या मोफत जीवन विम्याचा दावा करण्यासाठी काही नियम आहेत.

जर खातेदाराला काही अप्रिय घडले आणि ते जग सोडून गेले, तर त्या दिवसाच्या 90 दिवस आधी, रुपे डेबिट कार्डद्वारे एक किंवा दुसरा व्यवहार यशस्वी झाला पाहिजे. हा व्यवहार स्वतःच्या बँकेत किंवा इतर कोणत्याही बँकेमध्ये करण्याचा नियम आहे. बँकेत आवश्यक कागदपत्रे सादर केल्यानंतर जीवन

विम्याचे 2 लाख रुपये नामनिर्देशित व्यक्तीला दिले जातात. जर ही घटना देशाबाहेरही घडली तर नामनिर्देशित व्यक्तीला 2 लाख रुपये मिळतील.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात कांदा आवकेत वाढ तर भावात घसरण

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यात गेल्या काही दिवसांपासून कांद्याच्या आवक व भावात चांगली चढ उतार बघायला मिळत आहे. कधी कांदा पाच हजारांच्या पुढे तर कधी...

महसूलमंत्री बाळासाहेब थोरातांच्या कारखान्याच्या कार्यालयास टाळे ठोकून दप्तराची होळी

माय महाराष्ट्र न्यूज:ऊस दर जाहीर करीत नसल्याने संतप्त झालेल्या अहमदनगर जिल्ह्यातील स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचे जिल्हाध्क्ष रवींद्र मोरे यांच्या नेतृत्वाखाली कार्यकर्त्यांनी संगमनेर कारखान्याच्या नगर जिल्ह्यातील...

नगर ब्रेकींग:जावयाची सासूस मारहाण कारण वाचून तुम्हाला ही आश्चर्य वाटेल

माय महाराष्ट्र न्यूज :मुलीस माहेरी घेऊन जाण्याच्या कारणावरून जावयाने सासूस मारहाण केल्याची घटना अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील प्रवरासंगम येथे घडली. याबाबत महानंदा विश्वास घुले (वय...

मोठी बातमी:आरोग्य विभागाची 31 ऑक्‍टोबरची परीक्षा रद्द होणार ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:आरोग्य विभागाच्या परीक्षेसाठी उमेदवारांची अत्यल्प उपस्थिती, पेपर एका विषयाचा अन्‌ प्रश्‍नपत्रिका दुसरीच, काही केंद्रांवर पर्यवेक्षकच आले नाहीत, प्रश्‍नपत्रिका विलंबाने पोचली, या गोंधळामुळे...

भारत विरुद्ध पाकिस्तानचा विजय; वर्ल्डकपमध्ये भारताला पहिल्यांदाच पराभव

माय महाराष्ट्र न्यूज:टि 20 कपमध्ये अखेर पाकिस्तानने टीम इंडियावर विजय मिळवला आहे. भारताने ठेवलेलं 153 रनचं आव्हान पाकिस्तानने एकही विकेट न गमावता पूर्ण केलं. बाबर...

नगर ब्रेकींग:मोठा अपघात: अज्ञात वाहनाच्या धडकेत तरुणाचा मृत्यू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील नेवासा फाटा येथील नगर – औरंगाबाद महामार्गावर हॉटेल बहार नजीक असलेला दुभाजक ओलांडताना नेवासा फाटा लगत असलेल्या...
error: Content is protected !!