Sunday, October 24, 2021

तुम्हाला माहिती आहे का नवरात्रीच्या पूजेत पेरलेल्या ज्वारी किती फायदेशीर आहेत, घ्या फायदे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

 

 

 

माय महाराष्ट्र न्युज : नवरात्रीमध्ये कलश स्थापनेच्या वेळी बार्लीची पेरणी केली जाते. हे बार्ली काही दिवसात उगवते आणि ज्वारी बनते. हिरव्या पिकासारखी दिसणाऱ्या या ज्वारींची वाढ अतिशय शुभ मानली जाते. पण तुम्हाला माहित आहे का की हे ज्वारी आरोग्याच्या दृष्टीने खूप फायदेशीर आहेत?

ज्वारीचा आयुर्वेदात औषध म्हणून वापर केला जातो. हे रक्ताचा आणि प्लेटलेटचा अभाव झपाट्याने भरून काढू शकतो. म्हणून, ज्वारीला डेंग्यूपासून अशक्तपणापर्यंतच्या सर्व समस्यांवर प्रभावी औषध मानले जाते. हे सहसा रस स्वरूपात वापरले जाते. त्याचे इतर फायदे जाणून घ्या.

ज्वारीमध्ये कॅल्शियम भरपूर असते. कॅल्शियम हा हाडांचे मुख्य बांधकाम घटक आहे. ज्वारीच्या सेवनामुळे शरीरात कॅल्शियमची कमतरता नसते. अशा परिस्थितीत, ते शरीराला ऑस्टियोपोरोसिसच्या जोखमीपासून वाचवते आणि दातांच्या आरोग्याची काळजी घेते.

व्हीटग्रास ज्यूस आणि मानवी रक्ताचा पीएच. गुणक फक्त 7.4 आहे. अशा परिस्थितीत, ते रक्तात खूप वेगाने मिसळते. जर एखाद्या व्यक्तीला अशक्तपणा किंवा रक्ताशी संबंधित इतर कोणत्याही समस्येची समस्या असेल तर ज्वारीचा रस प्यायल्याने काही दिवसात सहज सुटका होऊ शकते.

गव्हाच्या व ज्वारीमध्ये क्षारीय खनिजे असतात, जे अल्सर, बद्धकोष्ठता आणि अतिसारापासून आराम देतात. याशिवाय हे रक्त शुद्ध करण्याचे काम करते. अशा स्थितीत एक्जिमा वगैरे मध्ये आराम मिळतो.

जर हंगामी सर्दी आणि खोकला असेल तर ज्वारीचा रस तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. जर तुम्ही त्याचे नियमित सेवन केले तर ते तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करते आणि सर्व समस्या टाळते. दम्याच्या रुग्णांसाठीही हे खूप फायदेशीर मानले जाते.

ज्वारीचा रस शरीरातून अतिरिक्त कोलेस्टेरॉल बाहेर काढण्यास मदत करतो. हे कोलेस्टेरॉल रक्तात येण्यापूर्वी शोषून घेते. यामुळे कोलेस्टेरॉल नियंत्रित राहते आणि तुमच्या हृदयाचे आरोग्य निरोगी राहते. या व्यतिरिक्त, ते स्ट्रोकचा धोका देखील टाळते.

 

ज्वारीमध्ये दोन प्रकारचे फायबर असतात, अघुलनशील आणि विद्रव्य. त्याचे अघुलनशील फायबर शरीरात असलेले चांगले बॅक्टेरिया बळकट करते आणि विद्रव्य फायबर शरीरातील अतिरिक्त साखर शोषून घेते. यामुळे पचनसंस्था योग्य असते, तसेच मधुमेहापासूनही संरक्षण होते.

ताज्या बातम्या

नगर ब्रेकींग:अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार अखेर आरोपीला…

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील सन 2020 मध्ये एका अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार केला होता. अत्याचाराबाबत कोणाला काही सांगितल्यास जीवे मारण्याची धमकी...

राष्ट्रवादीच्या या नेत्यांचा आरोप खा सुजय विखे हे पदाची पातळी सोडून बोलत आहे

माय महाराष्ट्र न्यूज: ग्रामविकास मंत्री तथा जिल्ह्याचे पालकमंत्री हसन मुश्रीफ यांनी केला. शहरातील राष्ट्रवादी भवनमध्ये पक्षाच्या कार्यकर्त्यांच्या मेळ्याव्याच्या अध्यक्षस्थानावरून पालकमंत्री मुश्रीफ बोलत होते. नगरविकास राज्यमंत्री...

नगर जिल्ह्यातील धक्कादायक प्रकार :प्रेमासाठी त्यांनी उच्चल विचित्र प्रकार

माय महाराष्ट्र न्यूज :प्रेम आंधळं असतं, म्हटलं जातं. मात्र प्रेमात किती आंधळं व्हायचं, हेच काहींना समजत नाही. लोणीचा असाच एक आंधळा प्रेमी अहमदनगरमध्ये एका...

मोठी घडामोडी:राज्यपाल दोन दिवस नगर दौऱ्यावर; विखें पाटलांकडे मुक्काम

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्याचे राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी २७ व २८ ऑक्टोबर असे दोन दिवस नगर जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर येणार आहेत. त्यांच्या उपस्थितीत राहुरीच्या महात्मा फुले कृषी...

नगर जिल्ह्यात उद्यापासून खडी क्रशर, खाणपट्टा सोमवारपासून बंद ?

माय महाराष्ट्र न्यूज: खडी क्रशर, खाणपट्टा धारकांवर जाचक अटी राज्य सरकारकडून घातल्या आहेत. त्या मागे घ्याव्यात. इतर राज्याप्रमाणे महाराष्ट्रात रॉयल्टी दर कमी करण्याची मागणी...

नगर जिल्ह्यात आज २२६ रूग्णांना डिस्चार्ज तर नव्या इतक्या बाधितांची भर

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यात आज २२६ रुग्णांना रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. आता बरे झालेल्या रुग्णांची एकूण संख्या ३ लाख ४५ हजार ११५ इतकी...
error: Content is protected !!