Saturday, November 27, 2021

सरकारच्या या योजनेने मन जिंकले, आता दरमहा 40 हजार रुपये कमवा

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या संक्रमण काळात, लोकांच्या जीवनापासून ते उद्योगापर्यंत, मोठ्या प्रमाणात आर्थिक नुकसान झाले आहे, ज्याची पूर्तता करण्यासाठी प्रत्येकजण आता टाचपासून वरपर्यंत दबाव टाकत आहे. साथीच्या लॉकडाऊनमुळे सर्व कारखाने बंद होते. यामुळे लाखो लोकांचे काम संपले,

ज्यामुळे पैसे कमावण्याचे साधन संपले.सुस्त आर्थिक चाकाला गती देण्यासाठी सरकारने आता अटींसह जवळजवळ मंजुरी दिली आहे. केंद्र आणि राज्य सरकारने गरिबांना मदतीचा हात पुढे केला, परंतु काम उपलब्ध न झाल्यामुळे समस्या कायम आहे. अशा परिस्थितीत जर तुम्हाला एखादा छोटा

व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयोगी आहे. व्यवसाय असा आहे की तुम्हाला जास्त गुंतवणूक करण्याची गरजही नाही आणि तुम्ही खूप पैसे कमवू शकता.आम्ही बिस्किटांबद्दल बोलत आहोत, ज्यांना नेहमीच मागणी असते. लॉकडाऊन दरम्यान, जेव्हा सर्व उद्योग खराबपणे प्रभावित झाले होते,

पार्ले जी बिस्किटे इतकी विकली गेली होती की गेल्या 82 वर्षांचा रेकॉर्ड मोडला गेला आहे. अशा परिस्थितीत बेकरी उत्पादन बनवण्याचे युनिट उभारणे हा एक चांगला पर्याय असू शकतो.जर तुम्हाला बेकरी उद्योगात उघडायचे असेल तर मोदी सरकार सुद्धा यासाठी मदत करत आहे. मुद्रा योजनेअंतर्गत व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला फक्त 1 लाख रुपये गुंतवावे लागतील.

एकूण खर्चाच्या 80 टक्के पर्यंत सरकारकडून निधी दिला जाईल. यासाठी सरकारने स्वतः प्रकल्प अहवाल तयार केला आहे. तुम्ही या व्यवसायातून दरमहा 40 हजार रुपयांपेक्षा अधिक कमावू शकता.

प्रकल्प उभारण्यासाठी एकूण खर्च: 5.36 लाख रुपये, यामध्ये तुम्हाला स्वतःहून फक्त 1 लाख रुपये गुंतवावे लागतील. जर तुम्ही मुद्रा योजनेअंतर्गत निवडले असेल तर तुम्हाला बँकेकडून 2.87 लाख रुपयांचे मुदत कर्ज आणि 1.49 लाख रुपयांचे कार्यशील भांडवल कर्ज मिळेल.

प्रकल्पाअंतर्गत, आपल्याकडे 500 चौरस पर्यंतची स्वतःची जागा असावी. नसल्यास, ते भाड्याने घ्यावे लागेल आणि प्रकल्पाच्या फाइलसह दाखवावे लागेल. अशा प्रकारे एकूण वार्षिक उत्पादन आणि विक्रीची किंमत 5.36 लाख रुपये आहे.

यासाठी प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत तुम्ही कोणत्याही बँकेत अर्ज करू शकता. यासाठी तुम्हाला एक फॉर्म भरावा लागेल, ज्यात हे तपशील द्यावे लागतील. नाव, पत्ता, व्यवसायाचा पत्ता, शिक्षण, चालू उत्पन्न आणि किती कर्ज आवश्यक आहे. यामध्ये कोणतेही प्रोसेसिंग शुल्क किंवा हमी शुल्क भरावे लागणार नाही. कर्जाची रक्कम 5 वर्षांत परत केली जाऊ शकते.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!