Sunday, July 3, 2022

फक्त 15 हजार रुपये गुंतवून हा व्यवसाय सुरू करा! 3 महिन्यात 3 लाख कमावणार, जाणून घ्या कसे?

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज: तुम्हालाही कमी गुंतवणुकीत तुमचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर ही बातमी फक्त तुमच्यासाठी आहे. या व्यवसायात तुम्हाला कमी पैसे गुंतवावे लागतील आणि नफाही चांगला मिळेल. आज आम्ही तुम्हाला अशी बिझनेस आयडिया देत

आहोत की तुम्ही तुमची नोकरी किंवा घरी बसूनही करू शकता. तुळस शेती हा असा व्यवसाय आहे की तुम्ही तो अगदी कमी वेळात करून लाखो कमवू शकता.हिंदू धर्मात तुळस शेतीचे आध्यात्मिक आणि आयुर्वेदिक महत्त्व प्राचीन काळापासून आहे.

पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही वनस्पती तुम्हाला करोडपती देखील बनवू शकते. तुळशीच्या रोपाचा व्यवसाय करून तुम्ही लाखो रुपये कमवू शकता. यामध्ये तुम्हाला जास्त गुंतवणूक करण्याचीही गरज नाही. या व्यवसायाशी संबंधित सर्व माहिती आम्हाला कळवा.

तुळशीच्या वनस्पतीचे विशेष औषधी मूल्य खूप जास्त आहे. या वनस्पतीची मुळे, देठ आणि पानांसह सर्व भाग औषधी बनवण्यासाठी खूप उपयुक्त आहेत. त्यामुळे या वनस्पतीची मागणी दिवसेंदिवस वाढत आहे. आजच्या काळातही तुळशीच्या रोपाचा

वापर घरगुती उपचारांमध्ये केला जातो, तसेच आयुर्वेदिक औषधे, युनानी, होमिओपॅथी आणि अॅलोपॅथी औषधांमध्येही तुळशीचा वापर मोठ्या प्रमाणात केला जातो.बाजारात तुळशीची मागणी वाढत आहे. आजकाल लोकांमध्ये रोगप्रतिकारक शक्ती

वाढवण्यासाठी खूप जागरुकता आली आहे, तसेच रोगप्रतिकार शक्ती वाढवण्यासाठी आयुर्वेदिक आणि नैसर्गिक औषधे देखील मोठ्या आवाजात बनवली जात आहेत, ज्यामध्ये तुळशीचा देखील भरपूर वापर केला जातो. त्यामुळे तुळशीला मागणी खूप वाढली आहे.

इतकंच नाही तर आजकाल लोक घरात तुळशीचा भरपूर वापर करतात.तुळशीची शेती करण्यासाठी जुलै महिन्यात केली जाते. साधारण झाडे ४५ x ४५ सेमी अंतराने लावावी लागतात, पण RRLOC १२ आणि RRLOC १४ प्रजातींसाठी ५० x ५० सेमी अंतर ठेवावे लागते.

ही झाडे लावल्यानंतर लगेच थोडे पाणी देणे आवश्यक आहे. तुळशी लागवड तज्ज्ञ सांगतात की पीक काढणीपूर्वी 10 दिवस आधी पाणी देणे बंद करावे.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!