Sunday, July 3, 2022

नगर जिल्ह्यात मोठी राजकीय घडामोड; विखे पाटील व मुरकुटे गटाला मोठा धक्का 

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:राधाकृष्ण विखे पाटील यांच्या गटाला हा मोठा धक्का मानला जात आहे. नियमांचा आधार आणि राजकीय कुरघोड्या करीत पदे मिळविण्यासाठीची कसरत थेट सुप्रीम कोर्टापर्यंत गेली होती. त्यामुळे या प्रकरणाकडे सर्वांचे लक्ष लागले होते.

श्रीरामपूर तालुक्याच्या राजकारणात माजी मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील आणि माजी आमदार भानुदास मुरकुटे यांना हा धक्का मानला जात आहे.श्रीरामपूर पंचायत समिती २०१७ मध्ये झालेल्या निवडणुकीत काँग्रेस पक्षाचे डॉ. वंदना मुरकुटे, अरुण पाटील नाईक, विजय शिंदे व संगीता शिंदे असे चार अधिकृत सदस्य विजयी झाले.

सभापती निवडीच्या वेळी ओबीसी महिला आरक्षण जाहीर झाले. त्यामुळे आठ सदस्य असणाऱ्या पंचायत समितीमध्ये डॉ. वंदना मुरकुटे व संगीता शिंदे या दोन महिला सदस्य त्या प्रर्गात मोडत होत्या. त्या दोघीही एकाच पक्षाच्या असल्या तरी त्यावेळी नेमकी तालुक्यात वेगळी राजकीय समीकरणे सुरू झाली होती.

काँग्रेस पक्षाने सभापती पदासाठी डॉ. वंदना मुरकुटे यांची उमेदवारी घोषित केली. मात्र, ऐनवेळी संगीता नाना शिंदे यांनी विरोधी सदस्यांची मदत घेऊन सभापती पद मिळवले. त्यामुळे शिंदे यांच्या विरोधात पक्षाच्या आदेशाचे पालन न केल्याने अपात्रतेची कारवाई करावी, अशी याचिका गटनेत्या डॉ. वंदना मुरकुटे यांनी जिल्हाधिकारी यांच्याकडे दाखल केली.

पुढे त्यावर कायदेशीर लढाई सुरू झाली. सभापती शिंदे यांनीही वेळोवेळी उच्च न्यायालय, सर्वोच्च न्यायालय येथे आव्हान दिले. जिल्हाधिकाऱ्यांच्या आदेशाला उच्च न्यायालायत, तेथून पुढे सर्वोच्च न्यायालयात शिंदे यांनी दाद मागितली. मात्र, त्यांना दिलासा मिळाला नाही.

अलीकडेच सर्वोच्च न्यायालयाचा निकाल आला. तेथेही शिंदे यांची याचिका फेटाळण्यात आली. त्यामुळे शेवटी पुन्हा नगरच्या जिल्हाधिकाऱ्यांनी आदेश काढून शिंदे यांना या पदावर राहण्यास अपात्र ठरविले. महाराष्ट्र स्थानिक प्राधिकरण सदस्य अहर्ता अधिनियम १९८६ मधील कलम ३(१) (ब) मधील

तरतुदीनुसार जिल्हाधिकाऱ्यांनी हा आदेश दिला आहे. त्यामुळे शिंदे यांचे पद रद्द झाले असून काँग्रेसच्या गटनेत्या डॉ. वंदना मुरकुटे यांचा सभापती होण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. डॉ. वंदना मुरकुटे यांच्या वतीने ॲड. दत्ता घोडके व ॲड. समीन बागवान, अॅड माणिकराव मोरे यांनी कामकाज पाहिले.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!