Friday, January 21, 2022

नगर जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना आनंदाची बातमी:पाच लाखांपर्यंत शून्य टक्के व्याजदाराने कर्ज

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:महाराष्ट्र राज्यात नगर जिल्ह्यासह ऑगस्ट ते सप्टेंबर-2021 मध्ये झालेल्या अतिवृष्टीने तसेच उद्भवलेल्या पूरपरिस्थितीमुळे झालेल्या नुकसानीसाठी बाधित शेतकर्‍यांना शासन निर्णयानुसार निश्चित केलेल्या वाढीव दरानुसार तूर्त 75 टक्के

एवढा एकूण 2860 कोटी 84 लाख सात हजार रुपये निधी जिल्हानिहाय जिल्ह्यांना विभागीय आयुक्तांमार्फत वितरीत करण्यास महसूल विभागाने मान्यता दिली आहे. यात नगर जिल्ह्यातील सुमारे 40906 बाधित शेतकर्‍यांना लाभ मिळणार असल्याने ऐन दिवाळीत दिलासा मिळाला आहे.

करोनाची लाट, त्यानंतर चक्रीवादळ आणि आता अतिवृष्टी व पूराचा फटका नगर जिल्ह्यातील 40 हजारांहून अधिक शेतकर्‍यांना बसला. त्यात 35295 क्षेत्रातील पिके उद्ध्वस्त झाली. डोळ्यादेखत सोयाबीन, कपाशी, फळबागांचे प्रचंड नुकसान झाले

नी शेतकर्‍यांच्या स्वप्नांचा चुराडा झाला. परिणामी दिवाळी साजरी कशी करायची हा प्रश्न त्यांना पडला होता. 13 ऑक्टोबरच्या मंत्रिमंडळ बैठकीत वाढीव दराने मदत देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. आता अध्यादेश जारी करण्यात आल्याने मदतीचा मार्ग मोकळा झाला आहे.

रक्कम लाभार्थ्यांच्या थेट बँक खात्यात ऑनलाईन पध्दतीने हस्तांतरीत करण्यात येणार आहे. लाभार्थ्यांना मदत वाटपाची कार्यवाही पूर्ण झाल्यानंतर लाभार्थ्यांची यादी व मदतीचा तपशील जिल्ह्याच्या संकेतस्थळावर प्रसिध्द करण्यात येणार आहे.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!