Monday, July 4, 2022

दिवाळीपर्यंत 50000 रुपयांवर जाणार सोन्याचे दर

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:डॉलरच्या कमजोरीमुळे अलीकडच्या काही दिवसांत सोन्याच्या दरात वाढ नोंदवण्यात आली आहे. याशिवाय सणासुदीच्या काळात सर्वसामान्य ग्राहकांकडून वाढलेल्या मागणीचा परिणामही सोन्याच्या किमतीवर दिसून येत आहे. भारतात कोरोना महामारीनंतर सोन्याच्या आयातीत पुन्हा एकदा वाढ झाली आहे.

त्याचबरोबर स्पॉट मार्केटमध्येही सोन्याचे भाव वाढत आहेत. जागतिक ट्रेंडचा फायदाही सोन्याला मिळत आहे. शिवाय यूएस ट्रेजरी बाँड्सचे उत्पन्न वाढणे देखील सोन्याच्या किमतीला आधार देत आहे. त्याचप्रमाणे कच्च्या तेलाच्या किमतीचा देखील सपोर्ट सोन्याला मिळतो आहे.

सणासुदीच्या काळात सातत्याने होत असलेल्या वाढीमध्ये सोन्याच्या किंमतीत मंगळवारी किरकोळ घसरण झाली होती. 5 रुपये प्रति तोळाने सोन्याचे दर कमी झाले होते. यामुळे दिल्लीतील सराफा बाजारात सोन्याचे दर 47,153 रुपये प्रति तोळावर बंद झाले होते.

तर काल चांदीचे दरही काल 287 रुपयांनी कमी होऊन 64,453 रुपये प्रति किलोवर बंद झाले होते. या किरकोळ चढउतारानंतर सोन्यात आता गुंतवणूक केल्यास तुम्हाला दिवाळीपर्यंत आठवडाभरात तुम्हाला चांगला नफा मिळू शकतो.

सोन्यात गुंतवणूक करायची की थांबवायची, असा प्रश्न गुंतवणूकदार आणि दागिने खरेदी करणाऱ्यांच्या मोठ्या वर्गासमोर आहे. तज्ज्ञांच्या मते, गेल्या काही काळापासून सोन्याच्या किमतीत सातत्याने वाढ होत आहे. सोन्याच्या खरेदीबाबत अशीच तीव्र भावना कायम राहिल्यास दिवाळीपर्यंत

सोन्याचा भाव 50,000 रुपयांपर्यंत पोहोचू शकतो. अर्थात तुम्ही सध्याच्या किंमतीवर सोनं खरेदी केल्यास, तुम्ही प्रत्येक 10 ग्रॅमसाठी 2,500 रुपयांपेक्षा जास्त कमावू शकता.कोरोना मुळे पुरवठा साखळीतील बहुतेक वस्तुंमध्ये तेजी पाहायला मिळाली आहे. या यादीत सोनंही आहे. कॅनडाच्या गोल्ड कॉर्प इंक मध्ये

काम केलेले डेव्हिड गारोफालो आणि रॉब मॅकवेन यांच्या मते, सोन्याच्या किमती लवकरच वाढू शकतात. सोन्याची किंमत प्रति औंस $3000 पर्यंत पोहोचू शकते, जी सध्या $1,800 च्या आसपास आहे. त्याच वेळी, मॅकक्वीन असेही म्हणतात की दीर्घकाळात सोने $ 5000 च्या पातळीवर पोहोचेल.

ताज्या बातम्या

नेवासा शहरात 45 हजार रुपये किंमतीची गोवंश जातीची 8 जनावरे पकडली

नेवासा नेवासा शहरात 45 हजार रुपये किंमतीची गोवंश जातीची 8 जनावरे नेवासा पोलिसांनी पकडली आहेत. याबाबद पोकॉ रवि गोविंद पवार सरकारतर्फे फिर्याद दिली आहे. फिर्यादीत म्हंटले...

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...
error: Content is protected !!