Friday, January 21, 2022

पवार साहेब या अतिरिक्त उसाचे करायचे काय?नगर जिल्ह्यातील या नेत्यांचे शरद पवारांना साकडे

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेल्या दोन वर्षांपासून जिल्ह्यात चांगला पाऊस होत असल्याने उसाचे क्षेत्र वाढले. कारखान्यांना गाळपासाठी पुरेसा ऊस उपलब्ध होऊन काही उरतही आहे. आता लगेचच त्याचे परिणाम दिसणार नसले, तरी हंगाम अर्ध्यात आल्यानंतर अतिरिक्त उसाचे काय करायचे, हा प्रश्न शेतकऱ्यांसमोर निर्माण होणार आहे.

त्यावेळचे आर्थिक नुकसान टाळण्यासाठी काय उपाययोजना करणार, हे कारखान्यांच्या प्रशासनाने सांगावे आणि त्यासाठी ज्येष्ठ नेते खासदार शरद पवार यांनी लक्ष घालावे, अशी मागणी शेतकरी मराठा महासंघाचे प्रदेशाध्यक्ष संभाजी दहातोंडे यांनी केली आहे.

अतिरिक्त ऊसप्रश्नी शरद पवार यांना वस्तुस्थितीदर्शक निवेदन पाठविण्यात आले असल्याचे सांगून दहातोंडे म्हणाले, की नगर जिल्ह्यात गेल्या वर्षी एक लाख 30 हजार हेक्टरवरील उसाचे गाळप झाले. यंदा एक लाख 85 हजार हेक्टरपेक्षा जास्त क्षेत्रावर

गाळपासाठी ऊस उपलब्ध आहे. हंगामात गाळप वाढणार आहे. गेल्या वर्षी जिल्ह्यामध्ये एक कोटी 11 लाख 18 हजार टन उसाचे गाळप झाले. त्या तुलनेत यंदा 40 लाख टनाने गाळप वाढणार असल्याचा अंदाज आहे. गेल्या वर्षी व यंदाही पाऊस चांगला झाल्याने उसाच्या लागवडी वाढल्या आहेत. विशेषतः नेवासे, राहुरी

तालुक्यात उसाचे क्षेत्र वाढले आहे. साखर कारखान्यांनी क्षमतेनुसार अपेक्षित उसाच्या नोंदी केल्या असल्या, तरी अनेक कारखान्यांनी उसाच्या नोंदीच घेतल्या नाहीत. त्यामुळे नोंदी नसलेल्या उसाचे गाळप कसे करायचे, असा प्रश्न निर्माण होणार आहे. जिल्ह्यातील इतर तालुक्यांच्या तुलनेत नेवासे तालुक्यात

सर्वाधिक ऊस लागवड आलेली आहे. त्यामुळे येथील अतिरिक्त उसाचे काय करायचे, असा प्रश्न भेडसावणार आहे. अधिकारी व पदाधिकाऱ्यांनी वेळेत लक्ष घातले, तरच शेतकऱ्यांना दिलासा मिळणार आहे. अतिरिक्त उसाचा प्रश्न कसा सोडवणार, याबाबत प्रादेशिक सहसंचालक (साखर) यांनीही नियोजन केल्याचे दिसत नाही.

आता साखर कारखाने सुरू झाले आहेत. अतिरिक्त उसाबाबत आज कोणी बोलत नसले, तरी महिना-दोन महिन्यांनी हा प्रश्न चव्हाट्यावर येणार आहे. त्यावेळी ऊसउत्पादक शेतकऱ्यांना मोठ्या अडचणींना सामोरे जावे लागणार आहे. त्यामुळे अतिरिक्त उसाबाबत साखर आयुक्त, साखर कारखाने यांनी

 आताच नियोजन करणे गरजेचे आहे. – संभाजी दहातोंडे, प्रदेशाध्यक्ष, शेतकरी मराठा महासंघ.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!