Sunday, July 3, 2022

महावितरणच्या लेखी आश्वासनानंतर प्रहारचे आंदोलन स्थगित

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

वरिष्ठ कार्यालयाच्या निर्देशानुसार शेतीपंपाची तसेच पाणीपुरवठा आणि दिवाबतीची कोणतीही वीजजोडणी खंडित न करण्याचे आदेश दि. ०६ नोव्हेंबर २०२१ पर्यन्त असल्याने कोणतीही वीजजोडणी खंडित करण्याची कार्यवाही नेवासा उपविभाग महावितरण अंतर्गत स्थगित करण्यात आलेले आहे असे लेखीपत्र महावितरण कंपनीने दिल्याने प्रहार जनशक्ती पक्षाचे वतीने करण्यात येणार दि.1 नोव्हेंबर चा रास्तारोको आंदोलन स्थगित करणेत आल्याची माहिती प्रहारचे जिल्हाध्यक्ष अभिजित पोटे यांनी दिली.

अधिक माहिती देताना श्री.पोटे म्हणाले,शेतकऱ्यावर आलेल्या अतिवृष्टीच्या संकटानंतर महावितरणने शेती पंपांचा वीज पुरवठा खंडित करण्याचे नवीन संकटात टाकले. शेतकऱ्यांना पिकाला पाणी देण्याची वेळ असताना अचानक महावितरणने शेतकऱ्यांची वीज कापली. हे समजताच प्रहारचे कार्यकर्त्यांनी महावितरणचे कार्यालय ताब्यात घेतले होते. पोलीस प्रशासन आणि राज्यमंत्री ना. बच्चुभाऊ कडू यांच्याशी झालेल्या चर्चेनंतर आठ वाजता ऑफिस सोडले व दुसऱ्या दिवशी चर्चा झाली असता महावितरणचा बोजा प्रचंड असल्याने आम्हाला या निर्णय शिवाय पर्याय नाही असे संबंधित अधिकाऱ्यांनी सांगितले होते. त्या चर्चेमध्ये तोडगा न निघाल्याने जिल्हाध्यक्ष अभिजित दादा पोटे यांनी तात्काळ शेतकऱ्यांची बाजू घेऊन रास्तारोकोचा निर्णय घेतला होता तसे निवेदन शेतकऱ्या समवेत गुराढोरांसह आम्ही राजमुद्रा चौकात दि.1 नोव्हेंबर रोजी रास्ता रोको करणार असल्याचे त्यांनी निवेदन दिले होते. शेतकऱ्यांच्या विरोधात असलेले प्रशासन यामुळे जागे झाले तात्काळ उपकार्यकारी अभियंत यांनी प्रत्यक्ष भेंडा येथे येवून पत्र दिले की दि.7 नोव्हेंबर पर्यंत कोणाचीही वीज कापली जाणार नाही, त्यामुळे आम्ही आंदोलन हे तात्पुरते स्थगित ठेवून होत आहोत.

यावेळी प्रहारचे जिल्हा सल्लागार एड. पांडुरंग औताडे, जिल्हा संघटक ज्ञानेश्वर सांगळे, बाळासाहेब खर्जुले, प्रहार धरणग्रस्त कृती समितीचे जिल्हाध्यक्ष बंडू सातपुते, प्रहार किसान आर्मी प्रमुख रघुनाथ आरगडे, नेवासा तालुका अध्यक्ष जालिंदर आरगडे, कार्याध्यक्ष अनिल विधाटे, उपाध्यक्ष नागनाथ आगळे व शेतकरी प्रतिनिधी अप्पासाहेब निकम ,राजेंद्र चामुटे, बंडू भाऊ आरगडे आदी शेतकरी उपस्थित होते.

*पुन्हा रस्त्यावर उतरू-पोटे..*

दि.6 नोव्हेंबर पर्यंत स्थगिती दिली असली तर ही दि.7  नंतर लाईट कट करायला सुरुवात झाली तर आम्ही शंभर टक्के रस्त्यावर उतरून तालुका नाहीतर जिल्हा व्यापी आंदोलन करू.

अभिजित पोटे,जिल्हाध्यक्ष, प्रहार जनशक्ती पक्ष

*शेतीपंप ग्राहकांनी सवलत योजनेचा लाभ घ्यावा…*

वीजजोडणी धोरण २०२० नुसार शेतीपंप ग्राहकांसाठी भरघोस सवलत असल्यामुळे आपण शेतीपंप ग्राहकाना विजबिल भरण्याचे आणि सदर योजनेचा लाभ घ्यावा.
शरद चेचर
उप कार्यकारी अभियंता, नेवासा उपविभाग

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!