Thursday, January 20, 2022

महावितरणच्या लेखी आश्वासनानंतर प्रहारचे आंदोलन स्थगित

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

वरिष्ठ कार्यालयाच्या निर्देशानुसार शेतीपंपाची तसेच पाणीपुरवठा आणि दिवाबतीची कोणतीही वीजजोडणी खंडित न करण्याचे आदेश दि. ०६ नोव्हेंबर २०२१ पर्यन्त असल्याने कोणतीही वीजजोडणी खंडित करण्याची कार्यवाही नेवासा उपविभाग महावितरण अंतर्गत स्थगित करण्यात आलेले आहे असे लेखीपत्र महावितरण कंपनीने दिल्याने प्रहार जनशक्ती पक्षाचे वतीने करण्यात येणार दि.1 नोव्हेंबर चा रास्तारोको आंदोलन स्थगित करणेत आल्याची माहिती प्रहारचे जिल्हाध्यक्ष अभिजित पोटे यांनी दिली.

अधिक माहिती देताना श्री.पोटे म्हणाले,शेतकऱ्यावर आलेल्या अतिवृष्टीच्या संकटानंतर महावितरणने शेती पंपांचा वीज पुरवठा खंडित करण्याचे नवीन संकटात टाकले. शेतकऱ्यांना पिकाला पाणी देण्याची वेळ असताना अचानक महावितरणने शेतकऱ्यांची वीज कापली. हे समजताच प्रहारचे कार्यकर्त्यांनी महावितरणचे कार्यालय ताब्यात घेतले होते. पोलीस प्रशासन आणि राज्यमंत्री ना. बच्चुभाऊ कडू यांच्याशी झालेल्या चर्चेनंतर आठ वाजता ऑफिस सोडले व दुसऱ्या दिवशी चर्चा झाली असता महावितरणचा बोजा प्रचंड असल्याने आम्हाला या निर्णय शिवाय पर्याय नाही असे संबंधित अधिकाऱ्यांनी सांगितले होते. त्या चर्चेमध्ये तोडगा न निघाल्याने जिल्हाध्यक्ष अभिजित दादा पोटे यांनी तात्काळ शेतकऱ्यांची बाजू घेऊन रास्तारोकोचा निर्णय घेतला होता तसे निवेदन शेतकऱ्या समवेत गुराढोरांसह आम्ही राजमुद्रा चौकात दि.1 नोव्हेंबर रोजी रास्ता रोको करणार असल्याचे त्यांनी निवेदन दिले होते. शेतकऱ्यांच्या विरोधात असलेले प्रशासन यामुळे जागे झाले तात्काळ उपकार्यकारी अभियंत यांनी प्रत्यक्ष भेंडा येथे येवून पत्र दिले की दि.7 नोव्हेंबर पर्यंत कोणाचीही वीज कापली जाणार नाही, त्यामुळे आम्ही आंदोलन हे तात्पुरते स्थगित ठेवून होत आहोत.

यावेळी प्रहारचे जिल्हा सल्लागार एड. पांडुरंग औताडे, जिल्हा संघटक ज्ञानेश्वर सांगळे, बाळासाहेब खर्जुले, प्रहार धरणग्रस्त कृती समितीचे जिल्हाध्यक्ष बंडू सातपुते, प्रहार किसान आर्मी प्रमुख रघुनाथ आरगडे, नेवासा तालुका अध्यक्ष जालिंदर आरगडे, कार्याध्यक्ष अनिल विधाटे, उपाध्यक्ष नागनाथ आगळे व शेतकरी प्रतिनिधी अप्पासाहेब निकम ,राजेंद्र चामुटे, बंडू भाऊ आरगडे आदी शेतकरी उपस्थित होते.

*पुन्हा रस्त्यावर उतरू-पोटे..*

दि.6 नोव्हेंबर पर्यंत स्थगिती दिली असली तर ही दि.7  नंतर लाईट कट करायला सुरुवात झाली तर आम्ही शंभर टक्के रस्त्यावर उतरून तालुका नाहीतर जिल्हा व्यापी आंदोलन करू.

अभिजित पोटे,जिल्हाध्यक्ष, प्रहार जनशक्ती पक्ष

*शेतीपंप ग्राहकांनी सवलत योजनेचा लाभ घ्यावा…*

वीजजोडणी धोरण २०२० नुसार शेतीपंप ग्राहकांसाठी भरघोस सवलत असल्यामुळे आपण शेतीपंप ग्राहकाना विजबिल भरण्याचे आणि सदर योजनेचा लाभ घ्यावा.
शरद चेचर
उप कार्यकारी अभियंता, नेवासा उपविभाग

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!