Sunday, July 3, 2022

सावधान!या फोनमध्ये हे Wallpaper चुकूनही ठेवू नका अन्यथा मोठं नुकसान…

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:Netflix वरील Squid Game सीरिज अतिशय पॉप्युलर ठरत आहे. या सीरिजची क्रेझ इतकी वाढली, की अनेकजण आपल्या स्मार्टफोनवर याचे वॉलपेपर ठेवत आहेत. तुम्हीही अशाप्रकारे वॉलपेपर ठेवला असेल, तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची आहे.

आवडत्या Squid Game चे वॉलपेपर ठेवणं तुमच्यासाठी धोकादायक ठरू शकतं. सायबर क्रिमिनल्सने Google Play Store वर Squid Game phone wallpaper App रुपात मालवेअर तयार करण्यात यश मिळवलं असल्याची माहिती समोर आली आहे.

अँड्रॉईड सिक्योरिटी रिसर्चरद्वारा ट्विटरवर @ReBensk या हँडलवरुन हे App शोधण्यात आलं. फोर्ब्सच्या रिपोर्टनुसार, महत्त्वाची बाब म्हणजे Google कडून या धोकादायक App चा शोध लागण्याआधीच Squid Game phone Wallpaper 4K HD App कमीत-कमी 5000 वेळा डाउनलोड करण्यात आलं आहे.

कंपनीकडून Google Play Store वर हे फेक App ब्लॉक करण्यात आलं आहे. Squid Game सीरिज फॅन्ससाठी हे वॉलपेपर App तयार करण्यात आलं होतं. इतकंच नाही, तर Squid Game संबंधी इतरही अनेक Android App तयार झाल्याची माहिती आहे.

तुमच्या Smartphone सोबत तुम्ही नकळत 100 हून अधिक वेळा करता ही एक गोष्ट Squid Game च्या धोकादायक Wallpaper App मध्ये Android Joker मालवेअर आढळल्याची माहिती आहे. जोकर नावाचा मालवेअर धोकादायक असून हा मालवेअर 2017 मध्ये सर्वात आधी शोधण्यात आला होता.

सध्या नेटफ्लिक्सवरील स्क्विड गेम्स सीरिज अतिशय लोकप्रिय आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, Google Play Store वर 200 हून अधिक स्क्विड गेम्स संबंधित Apps आहेत. हे Apps अधिकृत नसूनही 10 दिवसांत तब्बल 1 मिलियनहून अधिक वेळा इन्स्टॉल करण्यात आले आहेत.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!