Friday, January 21, 2022

मोदी सरकारचा मोठा उपक्रम! महिलांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी खास योजना

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रातील मोदी सरकारने महिलांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी विशेष पुढाकार घेतलाय. या अंतर्गत ग्रामीण विकास मंत्रालय स्वयं-सहायता गटातील महिलांना वार्षिक एक लाख रुपये कमावण्यास मदत मिळणार आहे. महिलांची आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी,

मंत्रालय दोन वर्षांत बचत गटांच्या 2.5 कोटी ग्रामीण महिलांना उपजीविकेसाठी आधार प्रदान करेल.ग्रामीण विकास मंत्रालयाने सांगितले की, महिलांच्या वार्षिक एक लाख उत्पन्नाचे उद्दिष्ट पूर्ण करण्यासाठी घरगुती स्तरावर उपजीविकेच्या

हालचालींमध्ये विविधता आणण्यावर लक्ष केंद्रित केले जाईल. तसेच देशभरातील बचत गटांच्या विविध मॉडेल्सच्या आधारे राज्य सरकारांना सल्लागार जारी करण्यात आलेत. मंत्रालयाने सांगितले की, राष्ट्रीय ग्रामीण उपजीविका अभियानांतर्गत 70 लाख बचत गटांमध्ये

7.7 कोटी महिलांचा समावेश करण्यात आलाय. बचतगटांना वार्षिक 80,000 कोटी रुपयांच्या प्रारंभिक भांडवली सहाय्याने सहाय्य केले जाते.28 ऑक्टोबर 2021 रोजी राज्य सरकारे, बिल अँड मेलिंडा गेट्स फाउंडेशन आणि ट्रान्सफॉर्मेशन रुरल इंडिया फाउंडेशन  सोबत

महिलांचे उत्पन्न वाढवण्याच्या मुद्द्यावर कार्यशाळा आयोजित करण्यात आली होती. यामध्ये कृषी आणि संलग्न हालचालींपासून पशुधन, लाकूड नसलेली वन उत्पादने आणि घरगुती जीवनात विविधता आणण्याच्या महत्त्वावर भर देण्यात आला,

जेणेकरून महिलांना एक लाख रुपये वार्षिक उत्पन्न मिळू शकेल. याची अंमलबजावणी करण्यासाठी क्लस्टर स्तरावर बचतगट, ग्रामसंस्था आणि संघांना बळकट करण्यावर भर देण्यात आला.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!