Friday, January 21, 2022

धनत्रयोदशीला खरेदी करू नका या गोष्टी, नाहीत आयुष्यात येत राहतील संकटे

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:धनत्रयोदशीला  खरेदीसाठी खूप शुभ मानले जाते, परंतु यासंदर्भात धार्मिक शास्त्र , ज्योतिष आणि वास्तुशास्त्रात काही नियम सांगण्यात आले आहेत. धनत्रयोदशीच्या दिवशी काय खरेदी करावी आणि काय खरेदी करू नये याबाबतही सविस्तर

माहिती देण्यात आली आहे. सामान्यत: माहितीच्या अभावामुळे धनत्रयोदशीच्या दिवशी लोक चुकीच्या वस्तू खरेदी करतात आणि त्यामुळे नकळत त्यांच्या आयुष्यात अनेक संकटे येत असतात. धनत्रयोदशीच्या दिवशी चुकूनही कोणत्या वस्तू खरेदी

करू नयेत हे या लेखातून जाणून घेऊया. यावर्षी, धनत्रयोदशी मंगळवारी, 2 नोव्हेंबर 2021 रोजी साजरी केली जाईल. सहसा धनत्रयोदशीच्या दिवशी लोक भांडी खरेदी करतात. या दिवशी तांबे-पितळ, चांदी यासारख्या शुद्ध धातूपासून बनवलेली भांडी खरेदी करणे शुभ आहे,

परंतु स्टीलची भांडी किंवा प्लास्टिकची वस्तू खरेदी करणे अत्यंत अशुभ आहे. जर तुम्ही स्टील किंवा प्लास्टिकच्या वस्तू खरेदी केल्यास आयुष्यात संकटे येत असतात. या दिवशी शुद्ध धातूचे भांडे खरेदी करताना ते घरी आणताना त्यात तांदूळ किंवा पाणी भरण्याचे लक्षात ठेवा.

या दिवशी घरात रिकामी भांडी आणणे अशुभ आहे. त्याचप्रमाणे धनत्रयोदशीच्या दिवशी अॅल्युमिनियम खरेदी करताना मोठी समस्या निर्माण होऊ शकते. ज्योतिष-वास्तूमध्ये अॅल्युमिनियमला ​​अशुभाचे प्रतीक मानले जाते कारण त्यावर राहूचा प्रभाव जास्त असतो.

तसेच लोखंडाचा संबंध शनिदेवाशी आहे, त्यामुळे धनत्रयोदशीला लोखंडाची कोणतीही वस्तू खरेदी करू नका. जर लोखंडी वस्तूची खरेदी केली तर आपले आर्थिक नुकसान होत असते. धनत्रयोदशीच्या दिवशी तीक्ष्ण किंवा तीक्ष्ण वस्तू खरेदी करू नयेत. या दिवशी सुया देखील खरेदी करू नका. ते घरात अशांतता आणि कलह निर्माण करतात.

काही लोक धनत्रयोदशीला काचेची भांडी किंवा इतर वस्तू खरेदी करतात. काच राहुशी संबंधित मानला जातो, त्यामुळे धनत्रयोदशीच्या दिवशी तो खरेदी करणे टाळावे. या दिवशी काचेच्या वस्तूंचाही वापर करू नये.

धनत्रयोदशीच्या दिवशी घरात कोणतीही काळी वस्तू आणू नका. हे देखील अत्यंत अशुभ आहे. याशिवाय घरात भेसळ असलेली कोणतीही वस्तू आणणे टाळा. तूप किंवा तेल नसले तरीही. धनत्रयोदशीच्या आधी किंवा नंतर ते खरेदी करा.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!