Monday, July 4, 2022

नगर विधानपरिषद निवडणूक: या महिला नेत्यांची उमेदवारीसाठी जोरदार चर्चा

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:विधान परिषदेसाठी अहमदनगर स्थानिक स्वराज्य संस्था मतदारसंघाची निवडणूक डिसेंबर अखेरीस होत आहे. या निवडणुकीसाठी या आठवड्यात पडद्याआड अनेक राजकीय घाडामोडी सुरू झाल्या आहेत. आ.अरुणकाका जगताप 10 वर्षांपासून

या मतदारसंघाचे प्रतिनिधीत्व करतात. यावेळी त्यांना उमेदवारी मिळणार की नाही, यापासून चर्चेला सुरूवात झाली. या चर्चेला जिल्हा बँक निवडणुकीत पडद्याआड घडलेल्या घडामोडींची किनार आहे. उमेदवारी कोण करणार, हा प्रश्न चर्चेत असताना

माजी मंत्री शिवाजी कर्डिले यांनी निवडणुकीच्या रिंगणात उतरण्याचे मनसुबे स्पष्ट करताच चर्चेचा रोखही बदलला आहे. त्यांनी एकाचवेळी पक्ष आणि संभाव्य स्पर्धकांवर दबाव वाढविण्यासाठी डाव टाकण्यास सुरूवात केल्याचे मानले जाते.

दुसरीकडे कर्डिलेंनी भाजपवर उमेदवारीबाबत अप्रत्यक्ष दबाव निर्माण केला असला तरी पक्षातील अन्य इच्छुकांनी पडद्याआड डाव टाकले आहेत. कोपरगावच्या माजी आ.स्नेहलता कोल्हे यांचे नाव प्रामुख्याने समोर येत आहे. त्यांच्या समर्थकांनी सुरू केलेल्या हालचाली विधान परिषदेच्या तयारीचे संकेत देत आहेत.

महिनाभरात राज्यातील काही वरिष्ठ नेत्यांशी कोल्हे यांची झालेली चर्चा ही याचनिमित्ताने होती, असा दावा केला जात आहे. पक्ष म्हणून भाजपचे काही बेरजेचे राजकारण आहे, त्याची पूर्ती करण्याचे धाडस कोल्हेंकडे आहे, याकडे काहींनी आवर्जून लक्ष वेधले.

विधान परिषदेत महिलांचे प्रतिनिधीत्व अत्यल्प आहे. त्यामुळे कोल्हेंच्या निमित्ताने महिला नेत्याला संधीची अपेक्षाही समर्थकांमधून व्यक्त होत आहे. विशेष म्हणजे कोल्हेंशी संपर्क साधणारे नेते विविध पक्षातील असल्याचे त्यांचे कार्यकर्ते सांगतात.

एकीकडे भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांकडून त्यांच्याकडे चाचपणी केली जात असताना महाविकास आघाडीच्या काही नेत्यांनीही कोल्हे कुटुंबाकडून राजकीय स्थितीचा आढावा घेतला आहे. कर्डिले यांनी विधान परिषद निवडणुकीच्या निमित्ताने मतदारांना पाठविलेल्या दिवाळीच्या

मिठाईची चर्चा झडताच, कोल्हेंनी तर हजारावर फराळाचे बॉक्स आधीच रवाना केले होते. त्याचीही चर्चा करायची का, असा सवाल एका भाजप नेत्याने खासगीत बोलताना केला. एकूणच विधान परिषदेच्या निमित्ताने राजकीय स्थिती रंगतदार झाली आहे.

विधान परिषद निवडणुकीबाबत भाजप नेत्या स्नेहलता कोल्हेंकडून अद्याप कोणतेही स्पष्ट संकेत नाहीत. नगर जिल्ह्यासह वैजापूर, येवला, सिन्नर या शेजारच्या मतदारसंघात साखर कारखानदारीच्या निमित्ताने कोल्हे कुटुंबाचा वावर आहे.

त्यांना बळ दिल्यास पक्षाचाच फायदा होणार आहे, असे राजकीय गणित त्यांच्या समर्थकांनी पक्षश्रेष्ठींच्या कानी घातले आहे.

ताज्या बातम्या

नेवासा शहरात 45 हजार रुपये किंमतीची गोवंश जातीची 8 जनावरे पकडली

नेवासा नेवासा शहरात 45 हजार रुपये किंमतीची गोवंश जातीची 8 जनावरे नेवासा पोलिसांनी पकडली आहेत. याबाबद पोकॉ रवि गोविंद पवार सरकारतर्फे फिर्याद दिली आहे. फिर्यादीत म्हंटले...

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...
error: Content is protected !!