Tuesday, January 18, 2022

वर्षभर घरात पैसा पाहिजे असेल तर आज धनत्रयोदशीला करा हे उपाय

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:दिवाळीच्या दिवशी लक्ष्‍मी मातेची  पूजा  करण्याआधी भगवान धन्वंतरी आणि कुबेर  देवाची पूजा केली जाते. जेणेकरुन भाविकांना चांगले आरोग्य आणि धन प्राप्ती व्हावी. असे म्हटलं जातं की, समुद्र मंथनामध्ये धनत्रोयदशीच्या दिवशी

आरोग्य देवता भगवान धन्वंतरी अमृत कलश घेऊन प्रकट झाले होते. यामुळे त्यांची पूजा केली जाते. यावर्षी 2 नोव्हेंबर 2021 मंगळवारी धनत्रोयदशी आहे.या दिवशी खरेदी केल्याने वर्षभर घरात आनंद राहील. याशिवाय या दिवशी तोटके केल्यानेही खूप फायदा होईल.

चंदीगडचे ज्योतिष मदन गुप्ता सप्तू यांनी सांगितले की, व्यक्तीने  धनत्रयोदशीच्या दिवशी कोणती कामे केली पाहिजेत. धनत्रयोदशीच्या दिवशी सकाळी लवकर उठून घराच्या मुख्य दरवाजासमोर साफसफाई करून रांगोळी काढावी.

अगोदर संपूर्ण घराची साफसफाई करून कचरा, अनावश्यक गोष्टी फेकून दिल्या आहेत याची खात्री करा. घरात तुटलेली भांडी असतील तर तीही फेकून द्यावीत. तसेच धनत्रयोदशीच्या शुभ मुहूर्तावर अशी वस्तू खरेदी करा जी दीर्घकाळ वापरायची आहे. जसे घर, कार, इलेक्ट्रॉनिक वस्तू, सोने-चांदी.

याचबरोबर धनत्रयोदशीच्या संध्याकाळी घराच्या मुख्य दारावर पिठाचा चारमुखी दिवा लावावा. ते तांदूळ किंवा गव्हाच्या ढिगाऱ्यावर(रासीवर) ठेवणे चांगले.  या दिवशी गरजूंना औषध दान करा. असे केल्याने आरोग्य चांगले राहते.

जुनी फाटलेली पर्स बदलण्याचा उत्तम दिवस म्हणजे धनत्रयोदशी. या दिवशी नवीन पर्स किंवा बॅग खरेदी करा. यामध्ये तुमची इच्छा एका चिठ्ठीत लिहा, श्री यंत्र, गोमती चक्र, गोवऱ्या, हळदीचा ढेकूळ, पिरॅमिड, लाल रंगाचे कापड, लाल रेशमी धाग्यात गाठ घालून ते पर्समध्ये ठेवा.

असे केल्याने मनोकामना काही दिवसात पूर्ण होईल.मेष, सिंह, वृश्चिक आणि धनु राशीच्या लोकांनी लाल, पिवळा, केशरी किंवा तपकिरी रंगाची पर्स किंवा बॅग घेतल्यास चांगले होईल. दुसरीकडे, वृषभ, तूळ, कर्क राशीच्या लोकांसाठी पांढरी, चांदी, सोनेरी किंवा आकाशी

रंगाची पिशवी/पर्स चांगली असेल. याशिवाय मकर आणि कुंभ राशीच्या लोकांसाठी निळा, काळा किंवा राखाडी रंग तर मिथुन आणि कन्या राशीच्या लोकांसाठी हिरवी पर्स/बॅग खरेदी करणे शुभ राहील.

ताज्या बातम्या

भेंड्यात बिबट्याकडून शेळीचा फडशा

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा परिसरात पुन्हा बिबट्याचा वावर सुरु झाला असून सोमवारी सांयकाळी 7 वाजेच्या सुमारास बिबट्याने भेंडा-देवगाव रस्त्यावरील श्रीकांत भिमराज शिंदे यांचे वस्तीवर अंगणात बांधलेल्या...

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...
error: Content is protected !!