Saturday, January 22, 2022

नगर जिल्ह्यातील अशी एक सोयरीक उत्तर-दक्षिणेतील मोठे घराण्यात प्रथमच जुळणार रेशीमगाठी

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यातील सोयर्‍या धायर्‍यांचे राजकारण हा राज्यात चर्चेचा विषय असतो. जिल्ह्यातील अनेक मातब्बर घराण्यांचे स्नेहबंध जुळल्याचे राज्याने बघितले आहे. आता ताज्या घडामोडीनुसार आजवर एकामेकांचे कट्टर

राजकीय प्रतिस्पर्धी असलेल्या दोन मातब्बर घराण्यातील तिसर्‍या पिढीत रेशीमगाठीचा योग जुळून आला आहे.जिल्ह्यात कारखानदारीतील मातब्बर घराण्यांनी येथील राजकारणावर वर्चस्व राखले. राजकारण कितीही टोकाला गेले तरी कौटुंबिक स्नेह जपण्याचा प्रयत्न झाला.

त्यामुळे जिल्ह्याच्या राजकारणात पक्ष कोणताही असला तरी सत्ता सोयर्‍या-धायर्‍यांचीच असते, असे गमतीने म्हटले जाते. नव्या घडामोडींनुसार एकमेकांना खेटून असलेल्या उत्तर आणि दक्षिण जिल्ह्यातील विधानसभा मतदारसंघातील मातब्बर घराण्यांमध्ये सोयरिक जुळून आली आहे.

आजवर या घराण्यांमध्ये तीव्र राजकीय स्पर्धा दिसून आली. विधानसभा निवडणुकीत एकामेकांना पाडापाडीचे राजकारण झाले. सहकारी साखर कारखाना चालविताना उसाचे दर जाहीर करण्यावरून आणि शेतकर्‍यांना पेमेंट करतानाही एकमेकांना खिंडीत

गाठण्याचे प्रयत्न झाले. कधीकाळी एकाच पक्षात राहून पडद्याआड एकमेकांसमोर आव्हान उभे करण्याचे प्रयत्न झाले. मात्र या घराण्यातील तिसरी पिढी हा संघर्ष मागे सोडून नातेसंबंधांचा नवा ‘उदय’ घडविण्याच्या मार्गावर आहे.

दोन्ही मातब्बर घराण्यांतून लग्नासंबंधी निर्णय घेण्याचे स्वातंत्र्य नव्या पिढीला देण्यात आले. दोन्ही घरात सध्या राजकीय सत्ता आहे. त्यामुळे अत्यंत सावधपणे पुढील वाटचाल सुरु आहे. आगामी 10 दिवसांत सोयरिकीचा आनंदक्षण साजरा होईल, अशी माहिती आहे.

दरम्यान, या घडामोडींचा पुढील राजकारणावर काही परिणाम होणार की नाही, याबाबत आताच अंदाज व्यक्त करणे घाईचे ठरणार असले तरी तशी चर्चा होण्याची दाट शक्यता मात्र आहे.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!