Thursday, January 20, 2022

नगर ब्रेकींग: मोठी कारवाई दीड टन बनावट खवा जप्त: गुजरातमधून आयात अन् या ठिकाणी पकडला

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:मिठाई व खवा तयार करण्यासाठी वापरले जाणारे बनावट व आरोग्यास हानिकारक असलेले पदार्थ असा बनावट खव्याचा मोठा साठा नगर शहरात जप्त करण्यात आला. गुजरात राज्यातून आलेला हा सुमारे दीड टन माल अन्न व औषध

प्रशासन विभागाने सक्कर चौकातील एका पार्किंगमध्ये एका ट्रॅव्हल बसमधून जप्त केला. ऐन दिवाळीच्या तोंडावर एवढ्या मोठ्या प्रमाणात बनावट मिठाई तयार करण्याच्या पदार्थांचा साठा जप्त झाल्यामुळे शहरात खळबळ उडाली.

मिठाई तयार करण्यासाठी हलक्‍या प्रतीचा व आरोग्यास हानीकारक पदार्थांचा समावेश असलेला माल गुजरातमधून आयात करण्यात आला होता. अन्न व औषध प्रशासनाला याची माहिती मिळाल्यानंतर त्यांच्या पथकाने छापा टाकून ही कारवाई केली. 30-30 किलोच्या

बॅगमध्ये सुमारे दोन हजार किलोचा हा माल असल्याचा प्राथमिक अंदाज असून दुपारी उशिरापर्यंत याची मोजणी सुरू होती. विशेष म्हणजे, नगर शहरातील चार जणांनी या मालाची मागणी केली असल्याचे उपलब्ध कागदपत्रांवरून समोर आले आहे.

आरोग्यास हानिकारक पदार्थ यात असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.तसेच हा माल नष्ट करण्यात येणार असून दोषींवर दंडात्मक कारवाई केली जाणार असल्याचेही सहाय्यक आयुक्त एस. पी. शिंदे यांनी सांगितले. सहाय्यक आयुक्त एस. पी. शिंदे, अन्न सुरक्षा अधिकारी

एस. एम. पवार, प्रदीप कुटे, नमुना सहाय्यक प्रसाद कसबेकर आदींच्या पथकाने ही कारवाई केली. दरम्यान, सदर मालाची रितसर खरेदी केली आहे. आम्ही मालाची खरेदी करुन विक्री करतो, त्याचे ते काय करतात, याच्याशी आमचा काय संबंध? असा सवाल सदर माल खरेदी करणाऱ्यांकडून कारवाई वेळी करण्यात आला.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!