Sunday, July 3, 2022

नगर ब्रेकींग: मोठी कारवाई दीड टन बनावट खवा जप्त: गुजरातमधून आयात अन् या ठिकाणी पकडला

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:मिठाई व खवा तयार करण्यासाठी वापरले जाणारे बनावट व आरोग्यास हानिकारक असलेले पदार्थ असा बनावट खव्याचा मोठा साठा नगर शहरात जप्त करण्यात आला. गुजरात राज्यातून आलेला हा सुमारे दीड टन माल अन्न व औषध

प्रशासन विभागाने सक्कर चौकातील एका पार्किंगमध्ये एका ट्रॅव्हल बसमधून जप्त केला. ऐन दिवाळीच्या तोंडावर एवढ्या मोठ्या प्रमाणात बनावट मिठाई तयार करण्याच्या पदार्थांचा साठा जप्त झाल्यामुळे शहरात खळबळ उडाली.

मिठाई तयार करण्यासाठी हलक्‍या प्रतीचा व आरोग्यास हानीकारक पदार्थांचा समावेश असलेला माल गुजरातमधून आयात करण्यात आला होता. अन्न व औषध प्रशासनाला याची माहिती मिळाल्यानंतर त्यांच्या पथकाने छापा टाकून ही कारवाई केली. 30-30 किलोच्या

बॅगमध्ये सुमारे दोन हजार किलोचा हा माल असल्याचा प्राथमिक अंदाज असून दुपारी उशिरापर्यंत याची मोजणी सुरू होती. विशेष म्हणजे, नगर शहरातील चार जणांनी या मालाची मागणी केली असल्याचे उपलब्ध कागदपत्रांवरून समोर आले आहे.

आरोग्यास हानिकारक पदार्थ यात असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.तसेच हा माल नष्ट करण्यात येणार असून दोषींवर दंडात्मक कारवाई केली जाणार असल्याचेही सहाय्यक आयुक्त एस. पी. शिंदे यांनी सांगितले. सहाय्यक आयुक्त एस. पी. शिंदे, अन्न सुरक्षा अधिकारी

एस. एम. पवार, प्रदीप कुटे, नमुना सहाय्यक प्रसाद कसबेकर आदींच्या पथकाने ही कारवाई केली. दरम्यान, सदर मालाची रितसर खरेदी केली आहे. आम्ही मालाची खरेदी करुन विक्री करतो, त्याचे ते काय करतात, याच्याशी आमचा काय संबंध? असा सवाल सदर माल खरेदी करणाऱ्यांकडून कारवाई वेळी करण्यात आला.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!