Saturday, January 22, 2022

अत्यंत महत्त्वाचे:दिवाळीची गर्दी चिंता वाढवणारी; कोरोनाच्या नव्या वेरिएंटमुळे तिसऱ्या लाटेचा धोका

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:दिवाळीच्या तोंडावर अनेक राज्यांमधले नागरिक निष्काळजीपणे वर्तणूक करत असल्याचं दिसत आहेत. बाजारात अनेक जण मास्क न लावता आणि सोशल डिस्टन्सिंगचं पालन न करता गर्दी करत आहेत. याशिवाय देशातल्या

अनेक राज्यांमध्ये AY.4.2 हा कोरोनाच्या डेल्टा वेरिएंटचा नवा प्रकार समोर येत असून, देशातील तिसऱ्या लाटेस हा प्रकार कारणीभूत ठरू शकतो असा अंदाज व्यक्त केला जात आहे.

कोरोनाच्या दुसऱ्या लाटेदरम्यान एप्रिल ते मे महिन्याच्या कालावधीत भारताला भयानक परिस्थितीचा सामना करावा लागला. या कालावधीत बाधित रुग्ण संख्या आणि मृत्यूच्या आकडेवारीनं नवा उच्चांक गाठला होता. या दरम्यान देशातली आरोग्यव्यवस्था अडचणीत आली.

या कालावधीत ऑक्सिजनचा मोठा तुटवडा जाणवला. आता कोरोनाबाधित रुग्णांची संख्या लक्षणीय कमी झाली आहे. दिवाळीनंतर रुग्णसंख्या वाढण्याचा इशारा तज्ज्ञांनी दिल्यानं सणासुदीच्या काळात नागरिकांनी मास्क वापरावा आणि सोशल डिस्टन्सिंगचं

पालन करावं, असं आवाहन केंद्र आणि राज्य सरकार वारंवार करत आहे. भारतीय वैद्यकीय संशोधन परिषदेचे महासंचालक डॉ. बलराम भार्गव यांनी लसीकरण प्रतिबंध करू शकत नाही, तर केवळ त्याची तीव्रता कमी करते, असा इशारा दिला आहे.

सणासुदीच्या काही आठवड्यांपूर्वी केंद्रानं राज्य सरकार आणि केंद्रशासित प्रदेशांना अत्यंत सावधगिरी बाळगण्यास सांगितलं होतं. केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी त्यांच्या पत्रात म्हटलं होतं, की कोणत्याही विपरीत परिस्थितीचा सामना करण्यासाठी SOP जारी करण्यात आली होती.

कोरोना पॉझिटिव्ह रुग्णांचं प्रमाण 5 टक्क्यांपेक्षा जास्त असलेले कंटेन्मेंट झोन आणि जिल्ह्यांमध्ये गर्दी वाढू नये यासाठी कोणत्याही प्रकारच्या मेळाव्यास परवानगी देऊ नये.जागतिक आरोग्य संघटनेच्या म्हणण्यानुसार, जगभरात AY.4.2 बाधित रुग्णांची संख्या वाढताना दिसत आहे. `डीएनए` या न्यूज

वेबसाइटच्या वृत्तानुसार, जगभरात AY.4.2 या वेरिएंटने बाधित असलेल्या एकूण रुग्णांची संख्या 26,000 असल्याचं नुकतंच जागतिक आरोग्य संघटनेनं स्पष्ट केलं आहे. यावरून हा वेरिएंट डेल्टा वेरिएंटच्या तुलनेत 15 पट संसर्गजन्य असल्याचं स्पष्ट होतं.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!