Sunday, July 3, 2022

दरमहा 40 हजार रुपये कमवा, फक्त हा व्यवसाय सुरू करा आणि चांगला नफा कमवा

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्युज : अशा परिस्थितीत तुम्हाला छोटा व्यवसाय करायचा असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयोगी आहे. व्यवसाय असा आहे की तुम्हाला जास्त गुंतवणूक करण्याची गरज नाही आणि तुम्ही भरपूर पैसेही कमवू शकता.

आम्ही बिस्किटांबद्दल बोलत आहोत, ज्यांना नेहमीच मागणी असते. लॉकडाऊनच्या काळात जेव्हा सर्व उद्योगांवर वाईट परिणाम झाला होता, तेव्हा पार्ले जी बिस्किटांची इतकी विक्री झाली आहे की गेल्या 82 वर्षांचा विक्रम मोडला गेला आहे. अशा परिस्थितीत बेकरी उत्पादन निर्मिती युनिट उभारणे हा एक चांगला पर्याय ठरू शकतो.

बेकरी उद्योग उघडायचा असेल तर त्यासाठी मोदी सरकारचीही मदत! मुद्रा योजनेअंतर्गत व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला फक्त 1 लाख रुपये गुंतवावे लागतील.
एकूण खर्चाच्या 80 टक्क्यांपर्यंत सरकार उचलणार आहे. त्यासाठी शासनाने स्वतः प्रकल्प अहवाल तयार केला आहे. या बिझनेस (पार्ले जी बिस्किट्स बिझनेस) द्वारे तुम्ही दरमहा ४० हजाराहून अधिक रुपये सहज कमवू शकता.

प्रकल्प उभारण्यासाठी एकूण खर्च: रु. 5.36 लाख. यामध्ये तुम्हाला स्वतःहून फक्त रु. 1 लाख गुंतवावे लागतील. मुद्रा योजनेंतर्गत तुमची निवड झाल्यास, तुम्हाला बँकेकडून 2.87 लाख रुपयांचे मुदत कर्ज आणि 1.49 लाख रुपयांचे खेळते भांडवल कर्ज मिळेल.

प्रकल्पाअंतर्गत तुमच्याकडे 500 चौरस मीटरपर्यंतची स्वतःची जागा असावी. नसल्यास ते भाड्याने द्यावे लागेल आणि प्रकल्पाच्या फाईलसह दाखवावे लागेल. अशा प्रकारे एकूण वार्षिक उत्पादन आणि विक्री 5.36 लाख रुपये एवढी झाली आहे.

यासाठी तुम्ही प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत कोणत्याही बँकेत अर्ज करू शकता. यासाठी तुम्हाला एक फॉर्म भरावा लागेल, ज्यामध्ये हे तपशील द्यावे लागतील. नाव, पत्ता, व्यवसाय पत्ता, शिक्षण, चालू उत्पन्न आणि किती कर्ज आवश्यक आहे. यामध्ये कोणतीही प्रक्रिया शुल्क किंवा हमी शुल्क भरावे लागणार नाही. कर्जाची रक्कम 5 वर्षांत परत केली जाऊ शकते.

बिस्किट बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करण्याआधी तुमच्या जवळच्या परिसरात मार्केट रिसर्च करण्याचा सल्ला दिला जातो. तुमच्या क्षेत्रात कोणत्या प्रकारची उत्पादने सर्वाधिक लोकप्रिय आहेत ते ओळखा. कारण तुम्हाला स्थानिक लोकांच्या चवीनुसार आणि आवडीनुसार बिस्किटे आणि कुकीज तयार कराव्या लागतात.

याव्यतिरिक्त, तुम्ही कोणत्या प्रकारची बिस्किटे तयार कराल ते ठरवा. त्यानुसार तुमच्या व्यवसायासाठी व्यवसाय योजना तयार करा. तुम्ही उपकरणाची किंमत, कच्चा माल आणि घटक खर्च, विपणन खर्च इत्यादींचा समावेश करावा.
विपणन योजना देखील तयार करा. तुम्ही तुमच्या उत्पादनाची जाहिरात कशी कराल?

तुमचे लक्ष्यित प्रेक्षक कोणते लोकसंख्याशास्त्र आहेत? तुम्ही उत्पादन कसे पॅक आणि वितरित करणार आहात? या सर्व गोष्टी काळजीपूर्वक निश्चित करा आणि एक अचूक व्यवसाय योजना तयार करा.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!