Tuesday, January 18, 2022

दरमहा 40 हजार रुपये कमवा, फक्त हा व्यवसाय सुरू करा आणि चांगला नफा कमवा

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्युज : अशा परिस्थितीत तुम्हाला छोटा व्यवसाय करायचा असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयोगी आहे. व्यवसाय असा आहे की तुम्हाला जास्त गुंतवणूक करण्याची गरज नाही आणि तुम्ही भरपूर पैसेही कमवू शकता.

आम्ही बिस्किटांबद्दल बोलत आहोत, ज्यांना नेहमीच मागणी असते. लॉकडाऊनच्या काळात जेव्हा सर्व उद्योगांवर वाईट परिणाम झाला होता, तेव्हा पार्ले जी बिस्किटांची इतकी विक्री झाली आहे की गेल्या 82 वर्षांचा विक्रम मोडला गेला आहे. अशा परिस्थितीत बेकरी उत्पादन निर्मिती युनिट उभारणे हा एक चांगला पर्याय ठरू शकतो.

बेकरी उद्योग उघडायचा असेल तर त्यासाठी मोदी सरकारचीही मदत! मुद्रा योजनेअंतर्गत व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला फक्त 1 लाख रुपये गुंतवावे लागतील.
एकूण खर्चाच्या 80 टक्क्यांपर्यंत सरकार उचलणार आहे. त्यासाठी शासनाने स्वतः प्रकल्प अहवाल तयार केला आहे. या बिझनेस (पार्ले जी बिस्किट्स बिझनेस) द्वारे तुम्ही दरमहा ४० हजाराहून अधिक रुपये सहज कमवू शकता.

प्रकल्प उभारण्यासाठी एकूण खर्च: रु. 5.36 लाख. यामध्ये तुम्हाला स्वतःहून फक्त रु. 1 लाख गुंतवावे लागतील. मुद्रा योजनेंतर्गत तुमची निवड झाल्यास, तुम्हाला बँकेकडून 2.87 लाख रुपयांचे मुदत कर्ज आणि 1.49 लाख रुपयांचे खेळते भांडवल कर्ज मिळेल.

प्रकल्पाअंतर्गत तुमच्याकडे 500 चौरस मीटरपर्यंतची स्वतःची जागा असावी. नसल्यास ते भाड्याने द्यावे लागेल आणि प्रकल्पाच्या फाईलसह दाखवावे लागेल. अशा प्रकारे एकूण वार्षिक उत्पादन आणि विक्री 5.36 लाख रुपये एवढी झाली आहे.

यासाठी तुम्ही प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत कोणत्याही बँकेत अर्ज करू शकता. यासाठी तुम्हाला एक फॉर्म भरावा लागेल, ज्यामध्ये हे तपशील द्यावे लागतील. नाव, पत्ता, व्यवसाय पत्ता, शिक्षण, चालू उत्पन्न आणि किती कर्ज आवश्यक आहे. यामध्ये कोणतीही प्रक्रिया शुल्क किंवा हमी शुल्क भरावे लागणार नाही. कर्जाची रक्कम 5 वर्षांत परत केली जाऊ शकते.

बिस्किट बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करण्याआधी तुमच्या जवळच्या परिसरात मार्केट रिसर्च करण्याचा सल्ला दिला जातो. तुमच्या क्षेत्रात कोणत्या प्रकारची उत्पादने सर्वाधिक लोकप्रिय आहेत ते ओळखा. कारण तुम्हाला स्थानिक लोकांच्या चवीनुसार आणि आवडीनुसार बिस्किटे आणि कुकीज तयार कराव्या लागतात.

याव्यतिरिक्त, तुम्ही कोणत्या प्रकारची बिस्किटे तयार कराल ते ठरवा. त्यानुसार तुमच्या व्यवसायासाठी व्यवसाय योजना तयार करा. तुम्ही उपकरणाची किंमत, कच्चा माल आणि घटक खर्च, विपणन खर्च इत्यादींचा समावेश करावा.
विपणन योजना देखील तयार करा. तुम्ही तुमच्या उत्पादनाची जाहिरात कशी कराल?

तुमचे लक्ष्यित प्रेक्षक कोणते लोकसंख्याशास्त्र आहेत? तुम्ही उत्पादन कसे पॅक आणि वितरित करणार आहात? या सर्व गोष्टी काळजीपूर्वक निश्चित करा आणि एक अचूक व्यवसाय योजना तयार करा.

ताज्या बातम्या

भेंड्यात बिबट्याकडून शेळीचा फडशा

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा परिसरात पुन्हा बिबट्याचा वावर सुरु झाला असून सोमवारी सांयकाळी 7 वाजेच्या सुमारास बिबट्याने भेंडा-देवगाव रस्त्यावरील श्रीकांत भिमराज शिंदे यांचे वस्तीवर अंगणात बांधलेल्या...

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...
error: Content is protected !!