Thursday, January 20, 2022

गाव असो किंवा शहर, हे 5 व्यवसाय करा, नक्कीच भरपूर कमाई होईल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : खेड्यांपासून शहरांपर्यंत प्रत्येकजण व्यवसायाच्या शोधात असतो. व्यवसाय हे एक असे माध्यम आहे ज्याद्वारे सतत कमाई करता येते. यासाठी योग्य व्यवसाय निवडणे आवश्यक आहे. आजच्या बातम्यांमध्ये आम्ही अशाच

काही व्यवसायांबद्दल सांगणार आहोत जे गावात आणि शहरात दोन्ही ठिकाणी करता येतात. दोन्ही ठिकाणी या व्यवसायांना खूप मागणी आहे, गरज असेल तरच काम करण्याची आवड असली पाहिजे.

आज प्रत्येकाच्या घरात किराणा सामानाची गरज आहे. गावात किंवा परिसरात योग्य दरात किराणा माल मिळत असेल तर कोणी बाहेरून किंवा दुरून का विकत घ्यावा. गावात आणि शहरात कुठेही किराणा दुकान उघडून घरबसल्या उत्पन्न घेता येते.

किराणा दुकान मालकाला हवे असल्यास तो किराणा मालासह दूध, अंडी, ब्रेड, भाजीपाला विकू शकतो. हे वेगळे उत्पन्न असू शकते.

खेडेगावातील आणि शहरातील लोक ज्यांना शिकवण्याची आणि शिकण्याची आवड आहे, ते शिकवणीचे काम सुरू करून पैसे कमवू शकतात. असो, कोरोनाच्या काळापासून शाळा बंद होत्या. शाळा अजूनही निम्म्या क्षमतेने सुरू आहेत. ट्यूशन देण्याचे काम सुरू केले तर पैशाबरोबरच तुमचे ज्ञानही वाढते.

फुलांचा व्यवसाय करण्यासाठी लोकांना जागा कमी लागते. गावे फुलशेतीसाठी योग्य आहेत. खेड्यापाड्यातील लोक फुलांची शेती करून पैसे कमवू शकतात. त्याचबरोबर ही फुले शहरात विकून मोठी कमाई होऊ शकते. फुलांची विक्री करण्यासाठी बाहेरील अनेक कंपन्यांशी संपर्क साधून अधिक नफा मिळवता येतो.

गावात पोल्ट्री फार्म आणि मत्स्यपालन सहज करता येते. त्यातून अधिक उत्पन्नही मिळते. पण यामध्ये सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे माहिती. यासाठी, हे काम सुरू करण्यापूर्वी, तुम्ही एखाद्या सरकारी संस्थेकडून किंवा आधीच करत असलेल्या संस्थेकडून प्रशिक्षण घेतले पाहिजे. रोग प्रतिबंधक माहिती असणे आवश्यक आहे. वेळोवेळी प्रशिक्षित लोकांच्या संपर्कात रहा.

कपड्यांची गरज सर्वांना मान्य आहे. मग ते गाव असो वा शहर. बहुतेक लोक कपडे खरेदीसाठी खेड्यातून शहरात येतात. गावागावात कापडाचे दुकान उघडले तर घरबसल्या भरपूर उत्पन्न मिळू शकते. आज कपड्यांच्या व्यवसायात अधिक वैविध्य आहे ही बाब निश्चितच आहे.

तरीही, कपडे शक्य तितके ठेवले पाहिजेत, सर्व विकले जातात. त्याचबरोबर उत्पन्नही त्यात जास्त आहे.खेड्यापाड्यात अशी अवस्था आहे की, कपड्यांचे फेरीवाले करणारे व्यापारीही चांगले पैसे कमावतात. त्यामुळे दुकान चालवणे ही काही मोठी गोष्ट नाही.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!