Sunday, July 3, 2022

गाव असो किंवा शहर, हे 5 व्यवसाय करा, नक्कीच भरपूर कमाई होईल

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : खेड्यांपासून शहरांपर्यंत प्रत्येकजण व्यवसायाच्या शोधात असतो. व्यवसाय हे एक असे माध्यम आहे ज्याद्वारे सतत कमाई करता येते. यासाठी योग्य व्यवसाय निवडणे आवश्यक आहे. आजच्या बातम्यांमध्ये आम्ही अशाच

काही व्यवसायांबद्दल सांगणार आहोत जे गावात आणि शहरात दोन्ही ठिकाणी करता येतात. दोन्ही ठिकाणी या व्यवसायांना खूप मागणी आहे, गरज असेल तरच काम करण्याची आवड असली पाहिजे.

आज प्रत्येकाच्या घरात किराणा सामानाची गरज आहे. गावात किंवा परिसरात योग्य दरात किराणा माल मिळत असेल तर कोणी बाहेरून किंवा दुरून का विकत घ्यावा. गावात आणि शहरात कुठेही किराणा दुकान उघडून घरबसल्या उत्पन्न घेता येते.

किराणा दुकान मालकाला हवे असल्यास तो किराणा मालासह दूध, अंडी, ब्रेड, भाजीपाला विकू शकतो. हे वेगळे उत्पन्न असू शकते.

खेडेगावातील आणि शहरातील लोक ज्यांना शिकवण्याची आणि शिकण्याची आवड आहे, ते शिकवणीचे काम सुरू करून पैसे कमवू शकतात. असो, कोरोनाच्या काळापासून शाळा बंद होत्या. शाळा अजूनही निम्म्या क्षमतेने सुरू आहेत. ट्यूशन देण्याचे काम सुरू केले तर पैशाबरोबरच तुमचे ज्ञानही वाढते.

फुलांचा व्यवसाय करण्यासाठी लोकांना जागा कमी लागते. गावे फुलशेतीसाठी योग्य आहेत. खेड्यापाड्यातील लोक फुलांची शेती करून पैसे कमवू शकतात. त्याचबरोबर ही फुले शहरात विकून मोठी कमाई होऊ शकते. फुलांची विक्री करण्यासाठी बाहेरील अनेक कंपन्यांशी संपर्क साधून अधिक नफा मिळवता येतो.

गावात पोल्ट्री फार्म आणि मत्स्यपालन सहज करता येते. त्यातून अधिक उत्पन्नही मिळते. पण यामध्ये सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे माहिती. यासाठी, हे काम सुरू करण्यापूर्वी, तुम्ही एखाद्या सरकारी संस्थेकडून किंवा आधीच करत असलेल्या संस्थेकडून प्रशिक्षण घेतले पाहिजे. रोग प्रतिबंधक माहिती असणे आवश्यक आहे. वेळोवेळी प्रशिक्षित लोकांच्या संपर्कात रहा.

कपड्यांची गरज सर्वांना मान्य आहे. मग ते गाव असो वा शहर. बहुतेक लोक कपडे खरेदीसाठी खेड्यातून शहरात येतात. गावागावात कापडाचे दुकान उघडले तर घरबसल्या भरपूर उत्पन्न मिळू शकते. आज कपड्यांच्या व्यवसायात अधिक वैविध्य आहे ही बाब निश्चितच आहे.

तरीही, कपडे शक्य तितके ठेवले पाहिजेत, सर्व विकले जातात. त्याचबरोबर उत्पन्नही त्यात जास्त आहे.खेड्यापाड्यात अशी अवस्था आहे की, कपड्यांचे फेरीवाले करणारे व्यापारीही चांगले पैसे कमावतात. त्यामुळे दुकान चालवणे ही काही मोठी गोष्ट नाही.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!