Friday, January 21, 2022

कापूस उत्पादक शेतकऱ्यांना आनंदाची बातमी ;10 हजार दर मिळण्याची शक्यता

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:कापूस उत्पादक शेतकऱ्यांना दिवाळीत आनंदाची संधी मिळाली आहे. येत्या काही दिवसात कापसाचा भाव 10 हजार रुपये प्रतिक्विंटलपर्यंत पोहोचण्याचा अंदाज व्यक्त केला जात आहे.कमी उत्पादन आणि वाढती मागणी

या पार्श्वभूमीवर व्यापारी कापूस खरेदीसाठी सोशल मीडियाचाही वापर करत आहेत. असे पहिल्यांदाच होत असल्याचे सांगितले जात आहे. डेक्कन क्रॉनिकलच्या वृत्तानुसार, सोशल मीडियावर खासगी कापूस व्यापारी 8300 ते 8500 रुपये प्रति क्विंटलपर्यंत

कापसाला दर देत असल्याचे काही दिवसांपासून दिसून येत आहे.कापूस क्षेत्रातील निरीक्षकांचे म्हणणे आहे की, हा एक नवीन ट्रेंड आहे जेथे व्यापारी शेतकऱ्यांकडून कापूस खरेदी करण्यासाठी सोशल मीडियाचा वापर करत आहेत. हा चांगला प्रकार

असून शेतकऱ्यांना त्याचा फायदा होत असल्याचे त्यांचे मत आहे.आंतरराष्ट्रीय बाजारात कापसाला चांगली मागणी असली तरी यंदा अपेक्षेप्रमाणे उत्पादन आले नाही. कापूस खरेदीसाठी खासगी कापूस व्यापारी आपापसात स्पर्धा करत आहेत. याचा लाभ शेतकऱ्यांना मिळत आहे.

कमी उत्पन्नामुळे खासगी कापूस व्यापारी शेतकऱ्यांना चांगला भाव देत आहेत.महाराष्ट्रासारख्या राज्यात शेतकर्‍यांना प्रति क्विंटल 9000 रुपयांपर्यंत भाव मिळत आहे. तर कापसाचा एमएसपी 6250 रुपये प्रति क्विंटल आहे. किमान आधारभूत किमतीपेक्षा जास्त भाव मिळाल्याने शेतकऱ्यांमध्ये आनंदाची लाट आहे.

पावसामुळे पिकावर परिणाम झाला असून, त्याचाही उत्पादनावर परिणाम झाल्याचे शेतकऱ्यांचे म्हणणे आहे. आता चांगली किंमत मिळाल्याने त्याची भरपाई होत आहे. दुसरीकडे, दर वाढत असल्याने शेतकऱ्यांना आणखी दराची अपेक्षा आहे.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!