Friday, December 3, 2021

फक्त 20,000 रुपये खर्च करून या झाडांची लागवड करा मग 3.5 लाख रुपयांची कमाई: सरकारही मदत करेल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : आजकाल औषधी वनस्पतींची मागणी खूप वाढली आहे. अनेकांनी त्यांना पैसे कमवण्याचा एक चांगला मार्ग बनवला आहे. बोन्साय प्लांटचा या वर्गात समावेश होतो, आजकाल लोक याला शुभ मानतात.

अशा परिस्थितीत जर तुमच्या मनात व्यवसायाची कल्पना असेल तर तुम्ही बोन्साय प्लांट वाढवून विकण्याचे काम सुरू करू शकता. या प्लांटद्वारे तुम्ही चांगले पैसे कमवू शकता. आज आम्ही तुम्हाला बोन्साय प्लांटद्वारे पैसे कसे कमवू शकता ते सांगू आणि हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला पैसे खर्च करावे लागतील.

बोन्साय वनस्पतीचा उपयोग सजावटीच्या उद्देशाव्यतिरिक्त ज्योतिष आणि वास्तुशास्त्रासाठी केला जाऊ शकतो. याशिवाय बोन्साय वनस्पतीच्या लागवडीसाठी केंद्र सरकार आर्थिक मदतही करते.

तुम्ही 20,000 रुपयांमध्येही हा व्यवसाय सुरू करू शकता. काही काळासाठी, सुरुवातीला, आपण आपल्या गरजेनुसार लहान किंवा मोठ्या स्तरावर प्रारंभ करा. यानंतर नफा आणि विक्री वाढल्यावर व्यवसाय आणखी वाढवता येईल.

पहिल्या मार्गाने, तुम्ही खूप कमी पैसे गुंतवून हा व्यवसाय तुमच्या घरी सुरू करू शकता. पण थोडा वेळ लागेल. कारण बोन्साय रोप तयार होण्यासाठी किमान दोन ते पाच वर्षे लागतात. याशिवाय रोपवाटिकेतून तयार रोपे आणून ३० ते ५० टक्के जास्त किमतीत विकू शकता.

आजकाल लोक ते भाग्यवान वनस्पती म्हणून वापरतात. ते घर आणि कार्यालयात सजावटीसाठी ठेवले जाते. त्यामुळे या वनस्पतीची मागणी प्रचंड वाढली आहे. आजकाल बाजारात या रोपांची किंमत 200 रुपयांपासून ते 2500 रुपयांच्या आसपास आहे. याशिवाय बोन्साय प्लांटचे शौकीन असलेले लोक त्यांचे फेस व्हॅल्यू देण्यास तयार आहेत.

हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला स्वच्छ पाणी, वालुकामय माती किंवा वाळू, भांडे आणि काचेचे भांडे, जमीन किंवा छप्पर, 100 ते 150 चौरस फूट, स्वच्छ खडे किंवा काचेच्या गोळ्या, पातळ वायर, झाडांवर पाणी फवारण्यासाठी स्प्रे बाटली, शेड तयार करण्यासाठी आवश्यक आहे. , एक जाळी आवश्यक असेल.

जर तुम्ही ते छोट्या प्रमाणावर सुरू केले तर सुमारे 5,000 रुपये लागतील. दुसरीकडे, पातळी थोडी वाढवल्यास 20,000 रुपयांपर्यंत खर्च येईल.तीन वर्षात प्रति रोप सरासरी 240 रुपये खर्च येईल, त्यापैकी 120 रुपये प्रति रोपाला सरकारी मदत मिळेल.

ईशान्येशिवाय, ५० टक्के सरकार आणि ५० टक्के शेतकर्‍यांना इतर भागात लागवडीसाठी पैसे गुंतवावे लागतात. 50 टक्के सरकारी वाट्यापैकी 60 टक्के केंद्राकडे आणि 40 टक्के राज्याचा वाटा असेल. तर ईशान्येत 60 टक्के सरकार आणि 40 टक्के

शेतकर्‍यांना गुंतवणूक करावी लागते. 60 टक्के सरकारी पैशात 90 टक्के केंद्र सरकार आणि 10 टक्के राज्य सरकार वाटून घेणार आहे. त्याचा जिल्ह्यातील नोडल अधिकारी तुम्हाला संपूर्ण माहिती देईल.

गरजेनुसार आणि प्रजातीनुसार, एक हेक्टरमध्ये 1500 ते 2500 रोपे लावू शकता. जर तुम्ही 3 x 2.5 मीटरवर एक रोप लावले तर एक हेक्टरमध्ये सुमारे 1500 रोपे लावली जातील. त्याच बरोबर दोन रोपांच्या मध्ये सोडलेल्या जागेत तुम्ही दुसरे पीक घेऊ शकता.

4 वर्षानंतर 3 ते 3.5 लाख रुपये मिळू लागतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की दरवर्षी प्रत्यारोपण करण्याची गरज नाही, कारण बांबूचे रोप सुमारे 40 वर्षे टिकते. इतर पिकांसह शेताच्या बांधावर 4 x 4 मीटर अंतरावर बांबूची लागवड केल्यास

 चौथ्या वर्षापासून एक हेक्‍टरी सुमारे 30 हजार रुपये उत्पन्न मिळू शकते. याच्या लागवडीतून शेतकरी चांगले उत्पन्न मिळवू शकतात.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!