Friday, December 3, 2021

पेट्रोल व डिझेलचे आजचे नवीन दर काय आहेत जाणून घ्या.

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमती घसरण्याचा ट्रेंड कायम आहे. शुक्रवारीही आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमतीत घसरण दिसून आली. तज्ज्ञांच्या मते, अमेरिकेतील क्रूड इन्व्हेंटरीमध्ये वाढ झाल्यामुळे

कच्च्या तेलाच्या किमतीत घसरण दिसून येत आहे. मात्र, कच्च्या तेलाच्या किमती घसरल्याने भारतातील पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतींवर कोणताही परिणाम झालेला नाही. आजही देशभरात पेट्रोल आणि डिझेलचे दर स्थिर असून त्यात कोणताही बदल झालेला नाही.

देशातील प्रमुख इंधन कंपन्यांनी शुक्रवारी पेट्रोल आणि डिझेलचे दर जाहीर केले. शुक्रवारी जाहीर झालेल्या इंधनाच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. आजही देशभरात पेट्रोल आणि डिझेलची विक्री जुन्याच दराने होणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती केवळ देशातच

नाही तर जगभरातील कच्च्या तेलाच्या किमती आंतरराष्ट्रीय बाजारात अवलंबून असतात. या जगात राहणारा प्रत्येक माणूस कच्च्या तेलावर अवलंबून आहे कारण केवळ पेट्रोल आणि डिझेलच नाही तर इतर अनेक आवश्यक पदार्थ कच्च्या तेलापासून बनवले जातात.

देशाची राजधानी दिल्लीत आज पेट्रोलचा दर 103.97 रुपये प्रति लिटर तर एक लिटर डिझेलचा दर 86.67 रुपये आहे. दुसरीकडे, दिल्लीला लागून असलेल्या गाझियाबाद (उत्तर प्रदेश) मध्ये पेट्रोल 95.29 रुपये प्रति लिटर आणि डिझेल 86.80 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे.

गुरुग्राम (हरियाणा) मध्ये पेट्रोल 95.90 रुपये आणि 87.11 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे.आता देशाच्या आर्थिक राजधानी मुंबईबद्दल बोला, तर इथे पेट्रोलचा दर 109.98 रुपये प्रति लिटर आणि डिझेलचा दर 94.14 रुपये प्रति लिटर आहे.

चेन्नईमध्ये एक लिटर पेट्रोलची किंमत 101.40 रुपये आणि एक लिटर डिझेलची किंमत 91.43 रुपये आहे. कोलकातामध्ये पेट्रोलचा दर प्रति लिटर 104.67 रुपये आणि डिझेलचा दर 89.79 रुपये प्रति लिटर आहे.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!