Wednesday, December 8, 2021

कांद्याचे पिक चांगले दिसावे चकाकी येण्यासाठी कांद्याच्या पिकावर देशी दारूची फवारणी ?

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज: शेतीतील उत्पादन दर्जेदार व मोठ्या प्रमाणात व्हावे. यासाठी शेतीत वेगवेगळे प्रयोग केले जातात. काही विज्ञानाच्या आधारे केले जातात, तर कधी शेतकरी स्वतः काही निर्णय घेतो. याचा अनुभव अनेक वेळा येतो. एकाने प्रयोग केला

की अनेक जण तसाच प्रयोग सुरु करतात. याचाच एक भाग म्हणून कांद्याचे पिक चांगले भरलेले दिसावे. कांद्याला चकाकी यावी, यासाठी अनेक शेतकरी कांद्याच्या पिकावर देशी दारूची फवारणी करीत असल्याचे चित्र असून तरतरीसाठी काद्यांला दारू पाजली जात आहे.

पाण्याची मुबलक सोय झाल्याने सिंचनाचे क्षेत्र वाढले आहे. त्यामुळे परंडा तालुका परिसरात मोठ्या प्रमाणात काद्यांची लागवड केली जाते. तालुक्यातील कृषी उत्पन्न बाजार समितीमध्ये कांद्यांची मोठ्या प्रमाणात खरेदी केली जाते. बार्शी, सोलापूर येथील

कांद्याला मिळणार भाव येथील बाजारपेठेत शेतकऱ्यांना मिळत आहे. परिसरातील सर्वांत मोठे कांद्याची बाजारपेठ अशी परंडा येथील बाजारपेठेची ओळख निर्माण झाली आहे. येथील बाजार पेठेत करमाळा, जामखेड, भूम, कुर्डुवाडी, माढा, टेभुर्णी, कर्जत, राशीन

या भागातील शेतकरी येथील बाजारपेठेत मोठ्या प्रमाणात कांद्याच्या विक्रीसाठी घेऊन येत आहेत. बाजारपेठ उपलब्ध असल्याने उसाच्या प्रमाणात कांद्यांची लागवड होत आहे. उत्पादन वाढीसाठी शेतकरी वर्गातून वेगवेगळे प्रयोग सुरु आहेत.

धुई पडल्यामुळे कांद्याची पात जळते. कांद्यावर रोग पडतो. यातून कांद्याला वाचविण्यासाठी कांद्यावर फवारणी करताना काही प्रमाणात देशी दारु वापरली जाते. देशी दारुच्या फवारणीमुळे व्हायरसची बाधा होत नाही. रोग पडत नाही. कांदा फुगतो, त्याला रंग येतो.

तसेच कांद्याला तरतरी येते, असे अनेक शेतकऱ्यांचे म्हणणे आहे. कांद्यांच्या तरतरीसाठी कांद्यावर दारूची फवारणी करण्याकडे शेतकऱ्यांचा कल वाढला आहे.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!