Friday, December 3, 2021

फक्त एकदा 2 लाख गुंतवून हा व्यवसाय सुरू करा, 10 महिन्यांनंतर तुम्हाला 12 लाख रुपयांपर्यंत कमाई सुरू होईल, जाणून घ्या कसे

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : जर तुम्हाला तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर आज आम्ही तुम्हाला एका उत्तम बिझनेस आयडियाबद्दल सांगत आहोत. ज्याची सुरुवात तुम्ही कमी पैशात करू शकता आणि दर महिन्याला मोठी कमाई करू शकता, तेही

अगदी कमी वेळात.. होय! आम्ही बोलत आहोत हिरव्या मिरची शेतीबद्दल. ते चवीला तिखट असेल, पण त्यातून मिळणारी कमाई तुमच्या आयुष्यात गोडवा विरघळवण्याचे काम करेल.ही शेती तुम्हाला नफा मिळविण्यात कशी मदत करेल ते आम्हाला कळवा.

मिरची लागवडीत 2-3 लाख गुंतवून तुम्ही 9 ते 10 महिन्यांत 12 लाख रुपयांपर्यंत नफा मिळवू शकता.त्याचबरोबर तुम्हाला मिरची लागवडीसाठी खत, सिंचन, खत आणि कीटकनाशके, काढणी, मार्केटिंग या सर्व गोष्टी वेळेवर कराव्या लागतील.

यामध्ये तुम्हाला किमान 7 ते 8 किलो मिरचीच्या बिया लागतील. हे तुम्हाला 20-25 हजार रुपयांमध्ये मिळू शकते. संकरित बियाणांची किंमत 35-40 हजार रुपयांपर्यंत जाऊ शकते. हायब्रीड मगधीरा बियाण्याची किंमत 40 हजार रुपये आहे, एका हेक्टरमध्ये

बियाण्यापासून सर्व प्रकारच्या खर्चासाठी सुमारे 2.5-3 लाख रुपये खर्च येतो.तुम्ही एक हेक्टर जमिनीवर मिरचीची लागवड सुरू करू शकता. मिरचीची लागवड बेड तयार करून करावी. मिरची लागवडीसाठी चांगल्या प्रतीचे संकरित बियाणे निवडावे.

मिरचीची रोपे दोन ते दोन फूट अंतरावर लावावीत आणि दोन बेडमध्ये सुमारे 2-3 फूट जागा ठेवावी.मगधीरा हायब्रीड मिरचीची लागवड केल्यास एका हेक्टरमध्ये सुमारे 250-300 क्विंटल उत्पादन मिळू शकते. बाजारात त्याची किंमत 30 ते 80 रुपयांपर्यंत असू शकते.

उदाहरणार्थ, समजा तुमची मिरची ५० रुपये किलो दराने विकली जात आहे, अशा स्थितीत ३०० क्विंटल मिरचीची किंमत १५ लाख रुपये असेल, म्हणजेच तुम्हाला एका हेक्टरमध्ये सुमारे १२ लाख रुपयांचा नफा मिळेल.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!