Friday, December 3, 2021

एकदाच 50 हजार गुंतवून या बियांचा हा व्यवसाय सुरू करा, 10 वर्षे कमवा, जाणून घ्या कसा?

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माझा महाराष्ट्र न्यूज : जर तुम्हाला तुमची नोकरी सोडून स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुमच्यासाठी चांगली संधी आहे. परंतु यासाठी तुम्ही अशी व्यवसाय कल्पना सुरू करणे आवश्यक आहे ज्याची मागणी नेहमीच असते.

आजच्या काळात लोक नोकरी सोडून शेतीकडे अधिक कल दाखवत आहेत. कारण लोक त्यांच्या आरोग्याबाबत अधिक जागरूक झाले आहेत. याशिवाय अनेक सेलिब्रिटी यात गुंतवणूक करत आहेत. बदलत्या वातावरणात पारंपरिक शेती सोडून नगदी पिके घेऊन चांगले उत्पन्न मिळवता येते.

आजकाल शेवगा लागवडीकडे लोकांचा भर झपाट्याने वाढत आहे. याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे त्यात अनेक फायदेशीर गुणधर्म आहेत आणि दुसरे म्हणजे ते सहजपणे लागवड करता येते. ही शेती सुरू करून तुम्ही वार्षिक 6 लाखांपर्यंत म्हणजेच मासिक 50 हजार रुपये कमवू शकता.

अशी शेती सुरू करा, यासाठी तुम्हाला जमिनीच्या मोठ्या तुकड्याची गरज नाही. 10 महिन्यांच्या लागवडीनंतर शेतकरी एका एकरात एक लाख रुपये कमवू शकतात. शेवगा ही एक औषधी वनस्पती आहे. कमी खर्चात येणाऱ्या या पिकाचे वैशिष्ट्य म्हणजे एकदा पेरणी केल्यानंतर चार वर्षे पेरणी करावी लागत नाही.

शेवगा लागवड – शेवगा देखील एक औषधी वनस्पती आहे. अशा वनस्पतींच्या लागवडीमुळे त्याचे विपणन आणि निर्यात करणेही सोपे झाले आहे. केवळ भारतातच नाही तर जगभरात योग्य प्रकारे पिकवलेल्या औषधी पिकांना खूप मागणी आहे.

>> शेवगाचे वैज्ञानिक नाव मोरिंगा ओलिफेरा आहे. त्याच्या लागवडीला जास्त पाणी लागत नाही आणि देखभाल कमी करावी लागते.

>> शेवगा लागवड खूप सोपी आहे आणि जर तुम्हाला ती मोठ्या प्रमाणावर करायची नसेल तर तुम्ही तुमच्या सामान्य पिकानेही लागवड करू शकता.

>> हे उष्ण प्रदेशात सहज फुलते. त्यासाठी जास्त पाणीही लागत नाही. थंड प्रदेशात त्याची लागवड फारशी फायदेशीर नाही, कारण त्याचे फूल फुलण्यासाठी २५ ते ३० अंश तापमान आवश्यक असते.

>> हे कोरड्या चिकणमाती किंवा चिकणमाती जमिनीत चांगले वाढते. पहिल्या वर्षानंतर वर्षातून दोनदा आणि साधारणपणे एक झाड 10 वर्षांपर्यंत चांगले उत्पादन देते. कोईम्बतूर 2, रोहित 1, PKM 1 आणि PKM 2 हे त्याचे मुख्य वाण आहेत.

>> ड्रमस्टिकचा जवळजवळ प्रत्येक भाग खाण्यायोग्य असतो. त्याची पाने सलाड म्हणूनही खाऊ शकता. ड्रमस्टिकची पाने, फुले आणि फळे सर्व खूप पौष्टिक आहेत. त्यात औषधी गुणधर्मही आहेत. त्याच्या बियांपासूनही तेल निघते.

>> ड्रमस्टिकचा जवळपास प्रत्येक भाग खाण्यासारखा आहे. त्याची पाने सलाड म्हणूनही खाऊ शकता. ड्रमस्टिकची पाने, फुले आणि फळे सर्व खूप पौष्टिक आहेत. त्यात औषधी गुणधर्मही आहेत.

>> याच्या बियांमधूनही तेल निघते. ड्रमस्टिकच्या वापरामुळे 300 हून अधिक आजार टाळता येऊ शकतात, असा दावा केला जात आहे. ड्रमस्टिकमध्ये 92 जीवनसत्त्वे, 46 अँटी-ऑक्सिडंट्स, 36 पेन किलर आणि 18 प्रकारचे अमिनो अॅसिड असतात.

तुम्ही किती कमवाल
एका एकरात सुमारे १२०० रोपे लावता येतात. एक एकरात ड्रमस्टिक रोप लावण्यासाठी सुमारे 50 ते 60 हजार रुपये खर्च येतो. फक्त ढोलकीची पाने विकून तुम्ही वर्षाला ६० हजार रुपये कमवू शकता. दुसरीकडे, ड्रमस्टिकचे उत्पादन करून, आपण वार्षिक 1 लाख रुपयांपेक्षा जास्त कमवू शकता.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!