Wednesday, December 8, 2021

70 हजार गुंतवून व्यवसाय सुरू करा, लाख कमवा, सरकार 30% अनुदान देईल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : तुमच्या घराच्या रिकाम्या छताचा वापर करून तुम्ही लाखोंची कमाई करू शकता. यासाठी छतावर सोलर पॅनल लावावे लागतील. सोलर पॅनल कुठेही बसवता येतात. तुम्हाला हवे असल्यास छतावर सोलर पॅनल लावून तुम्ही वीज बनवू

 शकता आणि ग्रीडला पुरवू शकता. केंद्र सरकारचे नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय सौर पॅनेल बसविणाऱ्यांना रूफटॉप सोलर प्लांटवर 30 टक्के सबसिडी देते. अनुदानाशिवाय रुफटॉप सोलर पॅनेल बसवण्यासाठी सुमारे 1 लाख रुपये खर्च येतो.

एका सोलर पॅनलची किंमत सुमारे एक लाख रुपये आहे. हा खर्च प्रत्येक राज्यानुसार वेगळा असतो. मात्र सरकारकडून अनुदान मिळाल्यानंतर अवघ्या 60 ते 70 हजार रुपयांमध्ये एक किलोवॅटचा सोलर प्लांट बसतो. काही राज्ये यासाठी स्वतंत्रपणे अतिरिक्त

 सबसिडी देखील देतात. जर तुमच्याकडे सौर ऊर्जा प्रकल्प उभारण्यासाठी एकरकमी 60 हजार रुपये नसेल तर तुम्ही कोणत्याही बँकेकडून गृहकर्ज देखील घेऊ शकता. अर्थ मंत्रालयाने सर्व बँकांना गृहकर्ज देण्यास सांगितले आहे.

एक लाख रुपयांपर्यंत कमाई होईल
जरी त्याची सुरुवातीची गुंतवणूक खूपच कमी आहे, परंतु आपल्याकडे पैसे नसले तरीही अनेक बँका त्यास वित्तपुरवठा करतात. यासाठी तुम्ही बँकेकडून सौर अनुदान योजना, कुसुम योजना, राष्ट्रीय सौर ऊर्जा अभियानांतर्गत एसएमई कर्ज घेऊ शकता.

एका अंदाजानुसार, हा व्यवसाय एका महिन्यात 30 हजार रुपयांपासून ते 1 लाख रुपयांपर्यंत कमवू शकतो. यासोबतच सौर व्यवसायासाठी अनेक योजनांतर्गत भारत सरकार 30 टक्क्यांपर्यंत सबसिडी देते. प्रत्येक जिल्ह्याच्या अक्षय ऊर्जा विभागाला भेट देऊन तुम्ही या योजनेची माहिती मिळवू शकता.

सौर पॅनेलचे आयुष्य 25 वर्षे असते. तुम्ही हे पॅनल तुमच्या कमाल मर्यादेवर सहज स्थापित करू शकता. आणि पॅनेलमधून मिळणारी वीज मोफत असेल. तसेच, तुम्ही उर्वरित वीज ग्रीडद्वारे सरकार किंवा कंपनीला विकू शकता. म्हणजे मोफत कमाई. जर तुम्ही तुमच्या घराच्या छतावर दोन किलोवॅटचा सोलर

पॅनल लावलात, तर दिवसातून 10 तास सूर्यप्रकाश राहिल्यास ते सुमारे 10 युनिट वीज निर्माण करेल. महिन्याचा हिशोब केला तर दोन किलोवॅट सोलार पॅनल सुमारे 300 युनिट वीज निर्माण करेल.

अशा प्रकारे सौर पॅनेल खरेदी करा
>> सौर पॅनेल खरेदी करण्यासाठी, तुम्ही राज्य सरकारच्या अक्षय ऊर्जा विकास प्राधिकरणाशी संपर्क साधू शकता. >> ज्यासाठी राज्यातील प्रमुख शहरांमध्ये कार्यालये सुरू करण्यात आली आहेत. >> प्रत्येक शहरात खाजगी डीलर्सकडे सोलर पॅनेल देखील उपलब्ध आहेत.

.>> अनुदानाचा फॉर्म प्राधिकरण कार्यालयातूनच उपलब्ध होईल.>> प्राधिकरणाकडून कर्ज घेण्यासाठी प्रथम संपर्क साधावा लागेल.

सोलर पॅनलमध्ये देखभाल खर्चाचे कोणतेही टेंशन नसते. पण त्याची बॅटरी दर 10 वर्षांनी एकदा बदलावी लागेल. त्याची किंमत सुमारे 20 हजार रुपये आहे. हे सोलर पॅनल एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी सहज हलवता येते.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!