Friday, December 3, 2021

या व्यवसायातून 100 दिवसांत बनवू शकतो लखपती, जाणून घ्या

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्युज:काळ्या कोंबडीचे नाव तुम्ही ऐकले असेलच. तो कला कोंबडा देशी भारतीय जातीचा आहे, ज्याच्या किमतीबद्दल तो अनेकदा चर्चेचा विषय बनला आहे. कडक नाथ असे या काळ्या कोंबडीचे नाव आहे. त्याचा दर सामान्य कोंबड्यांपेक्षा जास्त आहे.

महाग असूनही त्याची मागणी खूप जास्त आहे. बाजारात खरेदीदारांची कमतरता नाही. ही कोंबडी पाळून तुम्ही मोठी कमाई करू शकता. हा असा व्यवसाय आहे ज्याला सुरु करण्यासाठी जास्त पैसे लागत नाहीत.

भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी देखील त्याच्या फार्म हाऊसमध्ये कडकनाथ कोंबडी पाळतो. कडकनाथ कोंबडीचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे ते तयार होण्यास जास्त वेळ लागत नाही. तसेच, त्याला गवत, गहू, धान्य, लहान मासे किंवा रोटी भात

असे काहीही दिले जाऊ शकते. म्हणजेच चाऱ्यासाठी मोठ्या भांडवलाची गरज भासणार नाही. तसेच ते तयार होण्यासाठी केवळ 90 ते 100 दिवस लागतात. म्हणजेच, चांगल्या काळजीने आयोजित केल्यास, तुम्ही फक्त 100 दिवसांत खूप मोठा परतावा मिळवू शकता.

कडकनाथ एक किलो चिकन सात ते आठशे रुपयांना मिळते. कडकनाथ ही भारतातील एकमेव काळ्या मांसाची कोंबडी आहे. कडकनाथलाही अधिक पसंती दिली जाते कारण पांढऱ्या कोंबडीच्या तुलनेत त्यात कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण खूपच कमी असते. आणि त्यात

अमीनो ऍसिडचे प्रमाण जास्त असते. याशिवाय प्रथिने मुबलक प्रमाणात आढळतात. त्यामुळे हृदयरोगी आणि मधुमेही रुग्णांसाठी ते फायदेशीर आहे.याशिवाय त्याच्या अंड्याला मागणीही तितकीच जास्त आहे.त्याचे एक अंडे 25 ते 30 रुपयांना विकले जाते.

कडकनाथ कोंबडी सहा महिन्यांत अंडी घालू लागते. एक कोंबडी एका महिन्यात 10 ते 12 अंडी घालते. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे काळ्या कोंबड्याला रोग होण्याची भीती नसते. हा असा व्यवसाय आहे जो सर्व बाजूंनी फायदेशीर आहे.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!