Friday, December 3, 2021

नोकरी सोडून हा व्यवसाय सुरू करा, 15 लाख रुपये कमावतील, लॉकडाऊनमध्येही होणार नाही तोटा, जाणून घ्या कसे?

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माझा महाराष्ट्र न्यूज : जर तुम्हाला नोकरीचा कंटाळा आला असेल आणि तुम्हाला काहीतरी आऊट ऑफ द बॉक्स करायचे असेल, तर आम्ही तुम्हाला अशी बिझनेस आयडिया देत आहोत, जी लॉकडाऊनच्या काळातही चांगली कमाई करणारी ठरली आहे.

हे असे उत्पादन आहे ज्याला गावांपासून शहरांपर्यंत प्रचंड मागणी आहे. येथे आपण टोमॅटो शेतीबद्दल बोलत आहोत. जर तुमची थोडीशी शेती असेल किंवा तुम्हाला शेतीची आवड असेल तर तुम्ही शेत भाड्याने घेऊन मोठी कमाई करू शकता.

एका हेक्टरमध्ये 800-1200 क्विंटलपर्यंत उत्पादन घेता येते. विविध जातींनुसार उत्पादन बदलते. म्हणजेच जर टोमॅटोची सरासरी 15 रुपये किलोने विक्री झाली आणि सरासरी 1000 क्विंटल उत्पादन झाले तर तुम्हाला 15 लाख रुपयांपर्यंत उत्पन्न मिळू शकते.

टोमॅटोची लागवड साधारणपणे वर्षातून दोनदा केली जाते. एक जुलै-ऑगस्टपासून सुरू होते आणि फेब्रुवारी-मार्चपर्यंत चालते. दुसरा नोव्हेंबर-डिसेंबरपासून सुरू होतो आणि जून-जुलैपर्यंत चालतो. टोमॅटोच्या लागवडीत सर्वप्रथम बियाण्यापासून रोपवाटिका तयार केली जाते.

साधारण एका महिन्यात रोपवाटिका रोपे शेतात लावण्यासाठी योग्य होतात. एक हेक्टर शेतजमिनीत सुमारे 15,000 रोपे लावली जातात. शेतात लागवड केल्यानंतर साधारण २-३ महिन्यांनी फळे येऊ लागतात. टोमॅटोचे पीक 9-10 महिने टिकते.

टोमॅटोच्या अनेक प्रजाती आहेत. बांबू आणि तारेपासून चांगले उत्पादन मिळते. अशा परिस्थितीत बियाण्यांपासून होणारा सर्व खर्च जोडून तुम्हाला अडीच लाख ते तीन लाख रुपये मिळू शकतात. त्यासाठी 40,000 ते 50,000 रुपये बियाणे, 25,000 ते 30,000 रुपये किमतीची

तार, 40,000 ते 45,000 रुपये किमतीचे बांबू, मल्चिंग पेपर आणि सुमारे 20,000 ते 25,000 रुपये मजुरीची किंमत लागते. दुसरीकडे, एक एकरपासून टोमॅटोच्या लागवडीत 300-500 क्विंटलपर्यंत उत्पादन मिळू शकते. म्हणजेच एका हेक्टरपासून तुम्ही ८००-१२०० क्विंटलपर्यंत उत्पादन घेऊ शकता.

तुम्ही किती कमावणार?
जर तुमचे टोमॅटो सरासरी 15 रुपये किलो दराने विकले गेले आणि तुम्हाला सरासरी 1000 क्विंटल उत्पादन मिळाले तर तुम्ही 15 लाख रुपयांपर्यंत सहज कमवू शकता.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!