Saturday, November 27, 2021

जर तुम्हाला प्राण्यांवर प्रेम असेल तर हा व्यवसाय सुरू करा, 10 लाख रुपये कमवा, कसे ते जाणून घ्या

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माझा महाराष्ट्र न्युज : जर तुम्हाला कुत्रा, मांजर, ससा आवडत असेल तर तुम्ही त्याच्याशी संबंधित व्यवसाय सुरू करू शकता. यामध्ये तुमचा छंदही पूर्ण होईल आणि लाखो रुपयांची कमाईही सहज होईल. आज भारतात ससा पालनाकडे शेतकऱ्यांचा

 कल झपाट्याने वाढत आहे. प्रचंड नफा पाहून गावातील सुशिक्षित तरुणही बिनदिक्कत हा व्यवसाय स्वीकारत आहेत. अशा परिस्थितीत तुम्ही रॅबिट फार्मिंगमध्ये तुमचा हात आजमावू शकता. अगदी कमी पैशात सुरुवात करून तुम्ही प्रचंड नफा कमवू शकता.

4 लाख रुपयांपासून ससा शेती सुरू करता येते. 4 लाख गुंतवून तुम्ही एका वर्षात दुप्पट पैसे कमवू शकता. सशाच्या केसांपासून बनवलेल्या लोकरीसाठी ससा शेती केली जाते. ससा पालनामध्ये सशांचे एककनिहाय संगोपन केले जाते. एका युनिटमध्ये तीन नर ससे आहेत,

तर उर्वरित 7 मादी ससे आहेत. ससा शेतीसाठी जास्त मेहनत घ्यावी लागत नाही. सशाचे पिंजरे स्वच्छ करण्यासाठी आणि त्यांना खायला देण्यासाठी मदतनीस नियुक्त केले जाऊ शकते.ससा फार्मिंगमध्ये 10 युनिट्ससाठी 2 लाख रुपयांपर्यंत खर्च येईल.

दुसरीकडे टिन शेडसाठी दीड लाखांपर्यंत खर्च करावा लागणार आहे. तसेच पिंजऱ्यासाठी 1-1.25 लाख रुपयांपर्यंत खर्च येईल. 30 दिवसांच्या गर्भधारणेनंतर मादी 6-7 पर्यंत बाळांना जन्म देऊ शकते. जन्मानंतर, ससा सुमारे 45 दिवसांत 2 किलोचा होतो. आणि आपण त्यांना विकू शकता.

एक मादी ससा एका वर्षात सुमारे 7 बाळांना जन्म देते. जर तिने सरासरी 5 बाळांना जन्म दिला, तर अशा प्रकारे 7 मादी ससे सुमारे 245 बाळांना जन्म देऊ शकतात. अशा प्रकारे, सशाच्या पिलांची एक तुकडी सुमारे 2 लाख रुपये कमवू शकते.

ते शेती प्रजनन आणि लोकर व्यवसायासाठी विकत घेतल्याचे स्पष्ट करा. या दोन्ही गोष्टींसाठी जर तुम्ही ससा पालन करत असाल तर या व्यवसायातून तुम्हाला भरपूर पैसे मिळू शकतात.या व्यवसायात सशाची पिल्ले विकून वर्षभरात सुमारे 10 लाख रुपये कमावता येतात.

चारा आणि देखभालीसाठी 2 ते 3 लाख रुपये खर्च करावे लागतील. अशा प्रकारे वर्षाला 8 लाख रुपयांपर्यंतचा नफा मिळवता येतो.जर तुम्हाला ससा शेतीबद्दल अधिक माहिती हवी असेल तर तुमच्याकडे फ्रेंचायझीचा पर्याय देखील आहे. ससा प्रजननापासून ते मार्केटिंगपर्यंतचे प्रशिक्षणही मिळणार आहे.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!