Wednesday, December 8, 2021

भारतात या उत्पादनाला प्रचंड मागणी आहे, दरमहा कमवा 2 लाख रुपये, जाणून घ्या सुरुवात कशी करावी

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज :  जर तुम्ही व्यवसाय करण्याचा विचार करत असाल, तर आम्ही तुम्हाला अशा व्यवसायाबद्दल सांगत आहोत ज्याची भारतात खूप मागणी आहे, परंतु त्याचे उत्पादन कमी आहे. मागणी पूर्ण करण्यासाठी भारत इतर देशांकडून आयात करतो.

हे असे उत्पादन आहे ज्याशिवाय भारताचे स्वयंपाकघर अपूर्ण मानले जाते. खरं तर आपण हिंगाबद्दल बोलत आहोत. भारतात हिंगाची लागवड होत नव्हती, मात्र आता देशात हिंगाची लागवड सुरू झाली असून त्याची सुरुवात हिमाचल प्रदेशातून झाली आहे.

आजच्या आर्थिक युगात तुम्हालाही चांगली कमाई करायची असेल, तर तुम्ही हिंगाच्या लागवडीतून लाखो रुपये सहज कमवू शकता. हिंगाची किंमतही त्याची निर्मिती कशी होते यावर अवलंबून असते. भारतात शुद्ध हिंगाची किंमत सध्या 35,000 ते 40,000 रुपये प्रति किलो आहे. त्यामुळे हिंगाच्या लागवडीचा शेतकऱ्यांना मोठा फायदा होईल, असे शास्त्रज्ञांना वाटते.

इराणमध्ये हिंगाला देवाचे अन्न म्हटले जाते. जगातील काही देशांमध्ये याचा उपयोग औषध म्हणून केला जातो. भारत हा एकमेव देश आहे जिथे आजही मसाला म्हणून वापर केला जातो. जगातील 40 टक्के हिंग भारतात वापरली जाते आणि स्वयंपाकघरात हिंग नसणे अशक्य आहे.

भारतात आता हिंगाची लागवड सुरू झाली आहे. हिमाचल प्रदेशमध्ये 2020 मध्ये याची सुरुवात झाली आहे. हिमाचलच्या लाहौल खोऱ्यात शेतकऱ्यांनी हिंगाची लागवड सुरू केली आहे. यासाठी त्याला हिमालयन बायोरिसोर्स टेक्नॉलॉजीची (IHBT) मदत मिळाली आहे.

किती गुंतवणूक करायची

हिंग लागवडीसाठी हेक्टरी 3 लाख रुपये खर्च येणार आहे. या खर्चाच्या पाचव्या वर्षी लागवड केल्यास 10 लाख रुपयांपर्यंत जास्तीत जास्त फायदा मिळेल.

बाजारात एक किलो हिंगाची किंमत सुमारे 35 ते 40 हजार रुपये आहे. त्यामुळे जर तुम्ही एका महिन्यात 5 किलो हिंग विकले तर तुम्ही दरमहा 2,00,000 रुपये सहज कमवू शकता.

यापेक्षा जास्त कमाई करण्यासाठी मोठमोठ्या कंपन्यांशी टाय-अपही करता येईल. याशिवाय ऑनलाइन प्लॅटफॉर्मवर उत्पादनाची यादी करून विक्री करता येते. यामध्ये तुम्ही दरमहा ३ लाख रुपयांपर्यंत सहज कमाई करू शकता. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की हिंगाचा वापर खाण्‍याची चव तर वाढवतोच

पण ते आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, हिंगामध्ये अँटी-इंफ्लेमेटरी, अँटी-बॅक्टेरियल आणि अँटी-व्हायरल गुणधर्म आढळतात.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!