Friday, December 3, 2021

गतविजेता भारत फ्रान्सबरोबर लढतीने करणार ज्युनिअर हॉकी विश्वचषक स्पर्धेची सुरुवात

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

भुवनेश्वर/गौरव डेंगळे

बुधवार,२४ नोव्हेंबरपासून भुवनेश्वरमध्ये ज्युनियर हॉकी विश्वचषक २०२१ सुरू होत आहे.विवेक सागर प्रसादच्या नेतृत्वाखालील भारतीय ज्युनियर हॉकी संघाला घरच्या मैदानाचा फायदा घेऊन या विश्वचषकात चांगली कामगिरी करायची आहे.
गतविजेता भारत २४ नोव्हेंबरला फ्रान्सविरुद्ध आपल्या मोहिमेची सुरुवात करेल. विश्वचषकाचा उद्घाटनाचा सामना बेल्जियम आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात होणार आहे.

*विश्वचषक स्पर्धेत १६ संघ सहभागी होतील:*
यावेळी विश्वचषकात १६ संघ सहभागी होणार आहेत. विश्वचषक स्पर्धेत चार पूल तयार करण्यात आले असून,प्रत्येक पूलमध्ये चार संघांचा समावेश करण्यात आला आहे.प्रत्येक पूलमधील अव्वल दोन संघ उपांत्यपूर्व फेरीसाठी पात्र ठरतील.युरोपियन बेल्जियम, मलेशिया,चिली आणि दक्षिण आफ्रिका यांना पूल ए मध्ये स्थान देण्यात आले.भारताला कॅनडा, फ्रान्स आणि पोलंडसह ब गटात स्थान देण्यात आले आहे. नेदरलँड्स,स्पेन,कोरिया आणि यूएसए पूल-सी मध्ये आहेत. त्याचबरोबर जर्मनी,पाकिस्तान, इजिप्त आणि अर्जेंटिना यांचा पूल-डीमध्ये समावेश करण्यात आला आहे.
*विश्वचषकात भारताचा दावा मजबूत*
गेल्या वेळेप्रमाणे भारतीय संघ ज्युनियर हॉकी विश्वचषकात दमदार इराद्याने उतरणार आहे. २०१६ मध्ये झालेल्या विश्वचषकात भारताने विजय मिळवला होता.या दृष्टीने इतर संघांच्या तुलनेत भारताचे पारडे जड असेल.भारताला घरच्या मैदानावर आणि प्रेक्षकांचाही पाठिंबा मिळेल.कर्णधार विवेक सागर प्रसादच्या नेतृत्वाखाली भारताला ही प्रतिष्ठित ट्रॉफी कायम ठेवायची आहे.संघाच्या चांगल्या कामगिरीबद्दल कर्णधार विवेकला आत्मविश्वास वाटत आहे. ते म्हणाले,आमचा संघ २०१६ मध्ये चॅम्पियन बनला होता आणि आता आमच्या संघाचे लक्ष्य ते कायम राखण्याचे आहे.”

*प्रशिक्षक ग्रॅहम रीड काय म्हणाले…*
भारताचे मुख्य प्रशिक्षक ग्रॅहम रीड यांनी संघाच्या तयारीबद्दल सांगितले,”भुवनेश्वरमधील ज्युनियर खेळाडूंनी वरिष्ठ संघाविरुद्ध काही सराव सामने खेळले,जे खूप मोलाचे होते.येथे आल्यापासून ते स्टेडियममध्ये सतत सराव करत आहेत.कलिंगा हॉकी स्टेडियम खरोखरच प्रतिष्ठित आहे.स्पर्धा सुरू करण्यापूर्वी आम्ही येथे सराव करत आहोत हे चांगले आहे.”

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!