Saturday, January 22, 2022

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये हा व्हायरस आणि लसीबाबत बराच अभ्यास समोर आला आहे.

आता एका नवीन अभ्यासात असे दिसून आले आहे की, पूर्ण लसीकरण झालेल्या लोकांपैकी एक तृतीयांश लोक ज्यांना सर्दी सारखी लक्षणे आहेत त्यांना प्रत्यक्षात COVID-19 ची लागण झाली असू शकते.

किंग्ज कॉलेज लंडनमधील प्रोफेसर टिम स्पेक्टरच्या म्हणण्यानुसार, डेली मेलने नोंदवले आहे की नाक वाहणे किंवा घसा खवखवणे यासारखी लक्षणे असलेल्या व्यक्तीने त्याचा कोरोना विषाणू अहवाल नकारात्मक येईपर्यंत स्वतःला आयसोलेट केले पाहिजे.

ते पुढे म्हणाले की, आयसोलेट करण्यासाठी किंवा कोरोनाची चाचणी करून घेण्यासाठी लोकांनी गंध किंवा चव कमी होण्याची, ताप येण्याची किंवा खोकला येण्याची वाट पाहू नये. सध्या, ते अंदाज लावत आहेत की, तीनपैकी एकाला झालेली सर्दी प्रत्यक्षात

कोविडमुळे असू शकते. त्यांनी टाईम्स रेडिओला सांगितले की, आपण कोणाची चाचणी घेत आहोत याचा यूकेने जाणीव असली पाहिजे आणि सर्दीसारखी लक्षणे असलेल्या लोकांची विशेष काळजी घेणे गरजेचे आहे.

प्रोफेसर स्पेक्टर म्हणाले की, ओमायक्रॉनचा प्रसार रोखण्यासाठी, सर्दीची लक्षणे दिसल्यास लोकांनी काही दिवस घरीच राहावे. आपण अशा लोकांना कार्यालयात न येण्यास प्रोत्साहित केले पाहिजे. लोकांना अस्वस्थ वाटत असल्यास त्यांनी बाहेर जाने पूर्णतः टाळावे.

स्वतःची चाचणी करून घ्यावी आणि नंतर लक्षणे कमी होऊपर्यंत किंवा चाचणी नकारात्मक येईपर्यंत संपर्क टाळावा.अहवालात म्हटले आहे की, शास्त्रज्ञांना आशा आहे की ओमायक्रॉनमुळे अधिक गंभीर लक्षणे उद्भवणार नाहीत आणि लसींद्वारे प्रदान

केलेली टी-सेल प्रतिकारशक्ती गंभीर रोग टाळेल. टी-सेल्स हे एक प्रकारचे पांढरे रक्त पेशी आहेत जे कोविडला मारतात. परंतु, यास काही आठवडे लागू शकतात कारण ओमायक्रॉनसाठी लसींपासून किती चांगली प्रतिकारशक्ती विकसित होते हे पाहण्यासाठी चाचण्या सुरू आहेत.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!