Thursday, January 20, 2022

नोकरी मिळेना, तर हा करा व्यवसाय, दरमहा कमवा 1 लाख रुपये, जाणून घ्या सोपा मार्ग

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:जर तुमच्याकडे नोकरी नसेल आणि तुम्हाला पैसे कमवायचे असतील तर ही बातमी तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरणार आहे. एक छोटासा व्यवसाय सुरू करून तुम्ही पैसे कमवण्याचे तुमचे स्वप्न साकार करू शकता. यामुळे तुम्हाला

घरखर्च आणि महत्त्वाच्या कामांमध्ये कोणतीही अडचण येणार नाही. कृषी क्षेत्रात छोटासा व्यवसाय सुरू करून तुम्ही पैसे कमवू शकता. तुम्ही कुक्कुटपालन करू शकता, त्यासाठी सरकारही मदत करत आहे. हा व्यवसाय 5-9 लाख रुपयांमध्ये सुरू केला जाऊ शकतो.

जर तुम्ही छोट्या स्तरापासून म्हणजे १५०० कोंबड्यांपासून लेयर फार्मिंग सुरू केले तर तुम्हाला दरमहा ५० हजार ते १ लाख रुपये मिळू शकतात. सर्वप्रथम तुम्हाला कुक्कुटपालनासाठी जागा शोधावी लागेल. यानंतर पिंजरा आणि उपकरणे

यासाठी सुमारे ५ ते ६ लाख रुपये खर्च करावे लागतील. 1500 कोंबड्यांचे उद्दिष्ट ठेवून काम सुरू करायचे असेल, तर आणखी 10 टक्के कोंबड्या खरेदी कराव्या लागतील. या व्यवसायात तुम्ही अंड्यांमधूनही भरपूर कमाई कराल. देशात अंड्याचे भाव वाढू लागले आहेत.

अशा परिस्थितीत तुम्ही ते विकून भरपूर कमाई करू शकता. त्याच वेळी, लेयर पॅरेंट बर्थची किंमत सुमारे 30-35 रुपये आहे. कोंबडी खरेदीसाठी 50 हजार रुपयांचे बजेट ठेवावे लागणार आहे. आता त्यांना वाढवण्यासाठी विविध प्रकारचे अन्न द्यावे लागते आणि औषधावरही खर्च करावा लागतो.

कोंबड्यांना सलग 20 आठवडे आहार देण्यासाठी सुमारे 1 ते 1.5 लाख रुपये खर्च येतो. एक थर पालक पक्षी एका वर्षात सुमारे 300 अंडी घालतो. 20 आठवड्यांनंतर, कोंबड्या अंडी घालू लागतात आणि वर्षभर अंडी घालतात. 20 आठवड्यांनंतर त्यांच्या खाण्यापिण्यावर सुमारे 3-4 लाख रुपये खर्च होतात.

अशा स्थितीत 1500 कोंबड्यांमधून वर्षाला सरासरी 290 अंडी मिळून सुमारे 4,35,000 अंडी मिळतात. वाया गेल्यानंतरही 4 लाख अंडी विकता येत असतील तर एक अंडे 5 ते 7 रुपये घाऊक दराने विकले जाते. फक्त अंडी विकून तुम्ही वर्षभरात भरपूर कमाई करू शकता.

त्याच वेळी, पोल्ट्री फार्म व्यवसाय कर्जावरील अनुदान सुमारे 25 टक्के आहे. त्याच वेळी, एससी-एसटी श्रेणीला प्रोत्साहन देण्यासाठी ही सबसिडी 35 टक्क्यांपर्यंत असू शकते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की या व्यवसायाचे वैशिष्ट्य म्हणजे यामध्ये काही रक्कम गुंतवावी लागते आणि उर्वरित रक्कम बँकेकडून कर्ज मिळते.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!