Saturday, January 22, 2022

नियमितपणे पीक कर्ज परतफेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना 50 हजार मिळणार

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:महाविकास आघाडी सरकार महात्मा ज्योतिबा फुले कर्जमाफी योजनेंतर्गत पीक कर्जाची नियमित परतफेड करणाऱ्या शेतकऱ्यांना 50,000 रुपयांचे प्रोत्साहन देण्यास वचनबद्ध आहे, असे महाराष्ट्राचे अजित पवार यांनी शुक्रवारी विधानसभेत सांगितले.

शिवसेनेचे आमदार प्रकाश आबिटकर यांनी शेतकऱ्यांसाठी जाहीर केलेल्या सवलतीच्या स्थितीबाबत विचारलेल्या प्रश्नाला ते उत्तर देत होते. जे शेतकरी नियमितपणे पीक कर्जाची परतफेड करतात त्यांना प्रोत्साहन म्हणून सरकार 50,000 रुपयांची आर्थिक मदत करेल.

पवार म्हणाले, ज्यांच्याकडे वित्त आणि नियोजन पोर्टफोलिओ देखील आहे.आश्वासन दिलेले प्रोत्साहन वितरीत करण्यात उशीर झाल्याची कबुली देत ​​पवार यांनी महसुलातील तुटवड्याबद्दल चिंता व्यक्त केली. ते म्हणाले, साथीचा रोग-प्रेरित प्रदीर्घ लॉकडाऊन

दरम्यान राज्याच्या महसुलात 1.5 लाख कोटी रुपयांची घट झाली आहे. तथापि, एकदा परिस्थिती पूर्वपदावर आली आणि राज्याची आर्थिक स्थिती सुधारली की, प्रत्येक पात्र शेतकऱ्याला 50,000 रुपयांचे प्रोत्साहन मिळेल याची सरकार खात्री करेल.

दोन वर्षांपूर्वी राज्यात सत्तेवर आल्यावर एमव्हीए सरकारने महात्मा ज्योतिबा फुले कर्जमाफी योजना जाहीर केली होती. ज्या अंतर्गत शेतकरी 2 लाख रुपयांपर्यंत संपूर्ण पीक कर्ज माफीसाठी पात्र आहेत. ज्यांचे 2 लाखांपेक्षा जास्त कर्ज आहे ते माफीसाठी

पात्र होण्यासाठी उर्वरित रक्कम परत करू शकतात. या कर्जमाफी योजनेअंतर्गत सरकारने 31.81 लाख शेतकऱ्यांना 20,290 कोटी रुपये वितरित केले आहेत, पवार म्हणाले.
ज्यांनी कर्जाची परतफेड नियमित केली होती, त्यांना सरकारने 50,000 रुपयांचे प्रोत्साहन जाहीर केले.

मार्चमध्ये अर्थसंकल्पीय अधिवेशना दरम्यान, राज्य सरकारने शेतकऱ्यांसाठी शून्य-व्याज योजना देखील आणली होती ज्या अंतर्गत ते 3 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज घेऊ शकतात. महाराष्ट्र हे कदाचित एकमेव राज्य आहे ज्याने शेतकऱ्यांना 3 लाख रुपयांपर्यंत शून्य व्याज पीक कर्ज दिले आहे, पवार म्हणाले.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!