Monday, January 17, 2022

शेतकऱ्यांना नवीन वर्षाची भेट, पंतप्रधान किसान योजनेचा 10 वा हप्ता या दिवशी खात्यात येणार

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : तुम्हीही पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या दहाव्या हप्त्याची वाट पाहत असाल तर तुमच्यासाठी एक मोठी बातमी आहे. त्याचा 10वा हप्ता आज येणार नसून केंद्र सरकार त्याचा पुढचा हप्ता नवीन वर्षात 1 जानेवारीला शेतकऱ्यांना देणार आहे.

याची माहिती शासनाकडून लाभार्थ्यांना मेसेजद्वारे देण्यात आली आहे. नवीन वर्षात म्हणजेच १ जानेवारी रोजी शेतकऱ्यांच्या खात्यात १०व्या हप्त्याचे पैसे जमा केले जातील. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी दुपारी 12 वाजता शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे देणार आहेत.

आता पुढील हप्त्याची तारीख निश्चित झाली आहे, तेव्हा तुम्हाला काही गोष्टींची जाणीव असणे अत्यंत आवश्यक आहे ज्या येथे सांगण्यात येत आहेत.

या कार्यक्रमात सहभागी होण्यासाठी शेतकरी pmindiawebcast.nic.in या वेबसाइटद्वारे किंवा दूरदर्शनच्या माध्यमातून सहभागी होऊ शकतात. त्याच दिवशी पीएम मोदी शेतकरी उत्पादक संघटनांना इक्विटी अनुदान देखील जारी करतील.

शेतकऱ्यांसाठी eKYC असणे अनिवार्य आहे – ते कसे करावे ते जाणून घ्या सरकारने पीएम किसान योजनेंतर्गत नोंदणी केलेल्या शेतकऱ्यांसाठी ई-केवायसी आधार अनिवार्य केले आहे. pmkisan.gov.in पोर्टलवर माहिती देण्यात आली आहे

की आधार आधारित OTP प्रमाणीकरणासाठी, शेतकऱ्याच्या कोपर्यात असलेल्या EKYC पर्यायावर क्लिक करा आणि बायोमेट्रिक प्रमाणीकरणासाठी तुम्हाला तुमच्या जवळच्या CSC केंद्राशी संपर्क साधावा लागेल. मात्र, तुम्ही तुमच्या मोबाईल, लॅपटॉप किंवा कॉम्प्युटरच्या

मदतीने घरी बसून हे काम पूर्ण करू शकता.यासाठी सर्वप्रथम तुम्ही https://pmkisan.gov.in/ पोर्टलवर जा.उजव्या बाजूला तुम्हाला अनेक प्रकारचे टॅब दिसतील ज्यामध्ये eKYC सर्वात वर असेल, तुम्हाला त्यावर क्लिक करावे लागेल.

आता तुमचा आधार क्रमांक आणि इमेज कोड टाका आणि सर्च बटणावर क्लिक करा.यानंतर आधारशी लिंक केलेला मोबाईल नंबर टाका आणि OTP टाकावा लागेल.पूर्ण प्रक्रियेनंतर, eKYC पूर्ण होईल, जर प्रक्रियेत काही कमतरता असेल तर Invalid लिहिले जाईल.

असे झाल्यास, तुमचा हप्ता विलंब होऊ शकतो किंवा प्रक्रिया प्रलंबित असू शकते. तुम्ही ते आधार सेवा केंद्रावर दुरुस्त करून घेऊ शकता.eKYC केले असल्यास, 1 जानेवारी रोजी, तुम्ही लाभार्थ्यांमध्ये तुमचे नाव तपासण्यास सक्षम असाल.

तुम्हाला प्रथम पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइट https://pmkisan.gov.in वर जावे लागेल.यामध्ये होम पेजवर तुम्हाला फार्मर्स कॉर्नरचा पर्याय मिळेल. त्यावर क्लिक करा, त्यामध्ये तुम्हाला लाभार्थी यादीवर क्लिक करावे लागेल.

ड्रॉप डाउन वर क्लिक करा. आता त्यात राज्य, जिल्हा, उपजिल्हा, ब्लॉक आणि गाव निवडा.यानंतर तुम्हाला Get Report वर क्लिक करावे लागेल.यानंतर लाभार्थ्यांची संपूर्ण यादी दिसेल, ज्यामध्ये तुम्ही तुमचे नाव तपासू शकता.

ताज्या बातम्या

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...

या आमदाराची जीभ घसरली! रस्ते कंगना राणौतच्या गालापेक्षा चांगले करणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:अभिनेत्री कंगणा रणौतविषयी वादग्रस्त वक्तव्य करून काँग्रेस आमदार डॉ. इरफान अन्सारी वादात सापडण्याची शक्यता आहे. जामताडामधील रस्ते कंगना रणौतच्या गालापेक्षाही चिकने बनवले...
error: Content is protected !!