Wednesday, December 8, 2021

नगर जिल्ह्यातील या ठिकाणी ऑक्सीजन निर्मिती करायचा पण…

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

 

माय महाराष्ट्र न्यूज टिम :करोना रुग्णांना सध्या ऑक्सिजनची कमतरता भासत असल्याने केवळ त्यांच्यासाठी म्हणून ऑक्सीजन निर्मिती करण्याची तयारी श्रीगोंदा तालुक्यातील काष्टी येथील भूषण मुनोत यांची आहे, पण त्यांना ऑक्सिजन निर्मितीसाठी आवश्यक कच्चा मालच मिळत नाही.

याबाबत त्यांनी श्रीगोंदे तालुका प्रशासनासह अन्न व औषध प्रशासनाकडेही ऑक्सिजन निर्मितीची तयारी दाखवली व फक्त कच्चा माल म्हणजे लिक्विड ऑक्सिजन मिळवून देण्याची विनंती केली, पण कोणाकडूनही त्यांना सकारात्मक प्रतिसाद नाही. त्यामुळे ते अस्वस्थ झाले आहेत.

याबाबतची माहिती अशी की भूषण मुनोत यांची काष्टी येथे मुनोत इंडस्ट्रियल गॅसेस ही कंपनी आहे. औद्योगिक उत्पादनासाठी लागणार्‍या ऑक्सिजनची निर्मिती ते करतात. परंतु सध्या कोवीड रुग्णांना सुरळीत ऑक्सिजन पुरवठा होण्यासाठी इंडस्ट्रियल ऑक्सिजन सप्लाय बंद आहे. त्यामुळे त्यांची कंपनीही 15 दिवसांपासून बंद आहे.

केवळ कोरोना रुग्णांसाठी ऑक्सीजन निर्मिती करण्याची त्यांनी तयारी दाखवली आहे. त्यासाठी आवश्यक असलेले अन्न व औषध प्रशासनाचे परवाना पत्रही त्यांना मिळाले आहे. अशा स्थितीत त्यांना आता फक्त कच्चामाल म्हणून लिक्विड ऑक्सिजनची गरज आहे, परंतु तो त्यांना मिळत नाही.

नगर, बारामती, पुणे येथेही येथे लिक्विड ऑक्सिजनचा पुरवठा होत आहे.मुनोत याना ऑक्सिजन निर्मिती करता येत नसल्याने ते तबल झाले आहेत. लिक्विड ऑक्सिजनचा पुरवठा करणार्‍या आयनॉक्स, लिंडे, पर्‍याकझर अशा मल्टीनॅशनल कंपन्या चाकण परिसरात आहेत.

त्या राज्यभर लिक्विड ऑक्सिजन पुरवठा कमर्शियल व मेडिकल वापरासाठी करतात परंतु त्यांना मागणी करूनही त्यांच्याकडून मुनोत त्यांच्या इंडस्ट्रीला लिक्विड ऑक्सिजन मिळत नाही. यासंदर्भात मुनोत यांनी अन्न व औषध प्रशासन अधिकारी व श्रीगोंदा तहसीलदार यांच्याकडे प्रस्ताव दिला आहे.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!